Hạng C
22/4/04
749
247
43
Buổi sáng hôm nay vào thăm bác Bigdog để sửa mấy cái lặt vặt, tình cờ được giới thiệu là có cái màn hình điều khiển (Multi Function Display) của xe CLK W209 nên lắp luôn thay cho cái màn hình cổ lỗ sĩ tuổi đời đã 8 năm rồi. Kết quả là tuyệt đẹp, tất cả các chức năng đều tương thích ngon lành.
Chắc chưa có một xe W203 nào ở VN sở hữu màn hình MFD tương tự thế này.

Xin cám ơn bác Bigdog đã mất cả ngày nhiệt tình tháo tung cái xe của em ra để lắp.

Bảng điều khiển (MFD) mới cho xe C Class W203
rdvxfd
forum

Bảng điều khiển (MFD) cũ của xe C Class W203
rdvxmq

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/4/04
749
247
43
Vụ thay như thế này ở trên thế giới cũng đã có người làm lâu rồi, tuy nhiên để thay được MFD cũng không phải là plug & play vì ngoài chuyện fitting cái MFD vào tablo của W203 thì còn phải settings lại cái MFD mới để có thể chạy được cùng với cái body của W203. Em không dám khẳng định 100% nhưng đến 99.5% là ở VN chưa có ai làm như thế này cả.
Việc thay MFD mới sẽ mở đường cho em thêm các options sau vào xe là: Distronic (bác nào chưa biết thì xem Ad của MB nhé), Active TPM, Keyless Go.

Tập Lái
16/6/07
12
0
0
Bác cầu kỳ quá, thêm mấy cái đó vào xe đi có gì hơn đâu mà làm cho đau đầu...

Hạng D
21/9/04
1.361
9.032
113
Saigon
www.dongbich.com
bác không đổi cái mặt số qua km đc hả, hiện đang là dặm...
bác làm đc cái "đít trô nic", TPM và Keyless go thì quá tuyệt... chúc bác thành công trc và chia sẻ kinh nghiệm sau cho em.

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.858
113
53
tranquoctoan nói:
Vụ thay như thế này ở trên thế giới cũng đã có người làm lâu rồi, tuy nhiên để thay được MFD cũng không phải là plug & play vì ngoài chuyện fitting cái MFD vào tablo của W203 thì còn phải settings lại cái MFD mới để có thể chạy được cùng với cái body của W203. Em không dám khẳng định 100% nhưng đến 99.5% là ở VN chưa có ai làm như thế này cả.
Việc thay MFD mới sẽ mở đường cho em thêm các options sau vào xe là: Distronic (bác nào chưa biết thì xem Ad của MB nhé), Active TPM, Keyless Go.

Bác làm được cái Distronic Plus cho xe W 203 thì giới thiệu cho anh em mở mang tầm mắt nhé!