Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
em chưa bao giờ nghĩ/ hình dung 1 đứa con lai giữa em trai E46 ZHP 330i và chị gái F30 nhìn ra sao!! và hôm nay được ngắm thực tế 1 em như thế bên ngoài!
nếu bỏ qua cái yêu nguyên bản của E46 thì cá nhân em phải công nhận là rất hợp và lạ.. bác chủ xe dám chơi, dám chi và dám làm.. trong kinh phí cho phép đã tự cho vợ mình cái nét thoáng qua của dòng xe mới trong khi vẫn tận hưởng cảm giác trái tim và gân cốt của 1 em 330 zhp số sàn mang lại, với các option mà f30 vietnam phải ghanh tị: sport package interior, sun/ moonroof+ mâm oem
m sport 18"+ 10 loa harman kardon/ ampli...
Được sự đồng ý bác chủ, em post 2 tấm cận cảnh bằng iphone, hi vọng sau thời gian hoàn thiện dần các phần còn lại, em nó sẽ là em E46 độ body F30 đầu tiên.. ít nhất ra đường ko ít người sẽ ngoái nhìn và tự hỏi " họ đã làm điều đó như thế nào?" !

Sau khi hoàn thiện, em sẽ bắn thêm vài tấm ảnh tử tế hơn vậy :)
hi vọng bác chủ xe nhận "like" nhiều hơn " gạch đá" với đam mê của bác ấy!

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Fitment nhìn khá đó chứ!
Congrats bác chủ! Lúc đầu em cũng không hình dung nổi dự án của bác, nhưng được kết quả này là quá tốt rồi!

Hạng B2
5/12/09
495
55
28
Em nghĩ chắc ông giám đốc thiết kế Karim Habib của tập đoàn BMW sẽ ngạc nhiên lắm đây,vote cho bác chủ xe:))

Không thân với anh chủ thớt keke:))

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
keke, chắc xe của bác tdnguyen hả, mấy nay cứ úp úp mở mở hoài :D

Đầu F30 chắc đích vẫn là E46 hả... ca này khó đỡ

Hạng B2
27/10/12
129
0
18
Nhìn rất hài hòa, một ý tưởng táo bạo...

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
ý tưởng của bác chủ chỉ một vấn đề còn thực hiện được mời là đầy chông gai và lúa! Tuy mới chỉ là front bumper này bác chủ phải giải quyết khá nhiều vấn đề: bề rộng bumper trước+ roll fender 2 bên để fitment, các bộ brackets chế cho bumper
mới, hệ thống khung va đập trước, delete cửa gió capo nhưng vẫn duy trì cửa gió khác, hệ thống khoá capo cũ với bumper mới, đi lại đèn và cuối cùng là lúa để mua cả dàn front bumper kit, bộ đèn f30, toàn bộ đồ là hàng OEM và sơn nguyên con..
Ko biết ý tưởng bác chủ chuẩn bị làm luôn wide body bằng OEMfront fender M3 và phần đuôi "F30 looklike" bằng đồ partout theo xe F30 trong tương lai có thành hiện thực??

Trước vẫn nhiều người nói thiết kế front bumper/ front-look của E46 cũ đẹp hơn F30 mới(so cùng là bản base), nhưng qua con xe này có lẻ sẽ có thêm đánh giá/ so sánh cho 2 thế hệ cũ và mới, dù biết rằng so sánh là khập khiểng! riêng bác chủ xe khi em hỏi thì trả lời thấy front bumper F30 này trên E46 nhìn đẹp/ ngầu hơn front bumper zin theo xe e46 và cá nhân em cũng thấy vậy! Cùng nhìn lại sự thay đổi thiết kế phần trước (bản base ) giữa 2 thế hệ của 3 series

Hạng B2
12/6/11
467
13
28
47
cong nhan qua cong phu va qua dep !
sáng tạo không ngờ ! nhìn dú bơm thế này lầm chết luôn ! like.