Hạng B2
8/1/12
243
46
28
Xe em W212, vừa hết bảo hành đúng 1 tháng là cái điều khiển ghế phụ tự nhiên lăn quay đơ...em đi kiểm tra bên PMH họ báo hư cái bảng mạch hộp điều khiển,hỏi thêm nguyên nhân thì chẳng biết tại sao luôn !!!! Em đành phải book thay cái mới,tầm nửa tháng nữa mới có hàng.

Không biết xe của anh em nào có bị vụ này chưa cho em chút kinh nghiệm để nắm tình hình với ạ.

Hạng C
21/7/13
764
758
93
He he, bắt đầu vô chu kỳ (chu kỳ thay thế, chu kỳ bán xe...) rồi Bác ơi, sẽ hết hộp này, đếp hộp khác, rồi dàn gầm, ron, sì nhớt .... Xe em 211, 10 năm tuổi rồi, cứ liên tục...tự nhiên hết cái này đến cái kia lăn đùng ra hư, k 1 dấu hiệu nào hết. 1 lời khuyên lchân thành là thay nha Bác, k sửa chữa độ chế, em bị vật mấy cái này lên bờ xuống ruộng rồi.....

• Like
Reactions: bennguyen67
Hạng C
12/1/11
799
523
93
44
TP HCM
www.facebook.com
Xe em W212, vừa hết bảo hành đúng 1 tháng là cái điều khiển ghế phụ tự nhiên lăn quay đơ...em đi kiểm tra bên PMH họ báo hư cái bảng mạch hộp điều khiển,hỏi thêm nguyên nhân thì chẳng biết tại sao luôn !!!! Em đành phải book thay cái mới,tầm nửa tháng nữa mới có hàng.

Không biết xe của anh em nào có bị vụ này chưa cho em chút kinh nghiệm để nắm tình hình với ạ.

Hiếm khi em nghe hộp ghế phụ bị hư, hãng có thử reflash lại software cho hộp đó chưa vậy bác ? Em đã từng làm reflash lại hộp cửa (o quay kính lên xuống được, mấy "ai đó" kêu thay) cho S w221 và nó chạy bt lại đã hơn 1 năm rồi (trong khi giá thay là hơn chục triệu).... hộp đó em có sẵn, bác qua em cafe để em reflash thử xem ... nếu không được thì chờ hàng đã order về cũng không muộn
www.facebook.com/VNcomandExpert.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/1/12
243
46
28
Hiếm khi em nghe hộp ghế phụ bị hư, hãng có thử reflash lại software cho hộp đó chưa vậy bác ? Em đã từng làm reflash lại hộp cửa (o quay kính lên xuống được, mấy "ai đó" kêu thay) cho S w221 và nó chạy bt lại đã hơn 1 năm rồi (trong khi giá thay là hơn chục triệu).... hộp đó em có sẵn, bác qua em cafe để em reflash thử xem ... nếu không được thì chờ hàng đã order về cũng không muộn
www.facebook.com/VNcomandExpert.

Hic...em sợ Tết nhất sắp tới làm không kịp nên "dại dột" đặt cọc với bên PMH rồi bác. Nếu chỉ reflash được không hư hao gì chắc em tức điên

Hạng B2
8/1/12
243
46
28
He he, bắt đầu vô chu kỳ (chu kỳ thay thế, chu kỳ bán xe...) rồi Bác ơi, sẽ hết hộp này, đếp hộp khác, rồi dàn gầm, ron, sì nhớt .... Xe em 211, 10 năm tuổi rồi, cứ liên tục...tự nhiên hết cái này đến cái kia lăn đùng ra hư, k 1 dấu hiệu nào hết. 1 lời khuyên lchân thành là thay nha Bác, k sửa chữa độ chế, em bị vật mấy cái này lên bờ xuống ruộng rồi.....

Em đi xe chẳng thích độ chế gì...hok lẽ mới tròn 2 năm mà một con E đã rệu rã ??? Nếu nó bị tào lao không báo trước như lần này nữa là em thề ko đụng vô Mer ^_^

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Nó là phần điện nên xui thì bị thôi bác ơi, hiếm lắm mới có xe bị như bác. Cứ thay mới rồi chạy thôi không sao đâu.

• Like
Hạng C
12/1/11
799
523
93
44
TP HCM
www.facebook.com
Em đi xe chẳng thích độ chế gì...hok lẽ mới tròn 2 năm mà một con E đã rệu rã ??? Nếu nó bị tào lao không báo trước như lần này nữa là em thề ko đụng vô Mer ^_^

Nếu đc thì sau khi bác thay xong hộp mới thì cho em "mượn" hộp hư tháo ra để em load lại software của nó thử nhé. (Em chưa có cơ hội đụng đến hộp ghé đó)!

• Like
Hạng D
21/9/10
1.933
10.982
113
mới hết bảo hành có 1 tháng thì bác có thể yêu cầu hãng bảo hành theo chế độ good-will mà

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
10 năm mình đi 3 xe mer và phải công nhận mer hay hỏng vặt so với bmw, audi, pórsche nhưng các bác làm 1 cái so sánh nhỏ nhé : mer nói chung về option và nội thất đẹp, giá cả bao giờ cũng rẻ hơn khoảng 200tr so với 2 em kia. Sau 2 năm bảo hành nếu nó hư hỏng gì thì các bác thay đồ cùng đâu đến số tièn đó đâu mà các bác kêu ca gì :). Như thằng lexus đắt hơn có khi đến cả tỷ bạc và nó cũng hỏng chứ đâu phải nó chẳng bao giờ hỏng đâu. Các bác thay đồ mới vào thì xe càng ngon chứ có mất gì đâu :)