Hạng B2
11/1/11
118
35
28
Chào mấy bác,

Số là em đã chạy 2 đời escape 2.3-2010 & 3.0, vẫn thích chiếc 3.0 hơn, xe nào thì em cũng độ từ đèn bixenon, cách âm, cách nhiệt, sơn gầm, âm thanh,… đủ cả. tuy nhiên nói thiệt là em vẫn thấy cái HUD là cái mà em cảm thấy hữu dụng nhất trong tất cả các thứ độ mà e đã bỏ tiền ra.
vấn đề là chiếc 3.0 không gắn được cái HUD vì hình như nó không có cổng OBDII (sáng nay mới hỏi a thợ trong ford), em đã đi thử 3 chổ để gắn thử nhưng rốt cuộc vẫn là 0.
Em vào box Ford này để hỏi thăm xem nhà mình có ai chạy escape 3.0 đã gắn HUD chưa? mấy bác bán HUD cứ khẳng định với e là đã gắn nhiều rồi. Nếu ai đã gắn thì cho e xin cái địa chỉ.
Nhân tiện nếu không gắn được trưc tiếp vào cổng VCM (theo a thợ của ford) thì có bác nào chế được cái đổi từ cổng VCM này sang OBDII được không?

this

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.743
113
ủa em nhớ có mà ta, nó nằm ở dưới nắp mở cốp, xe nào có đèn check engine là xe đó có mờ

Hạng B2
11/1/11
118
35
28
Chắc mấy bác bán Hud cũng nghĩ xe có đèn check engine là gắn được nên cứ nói ok, e đã thử cả 3 chổ đều ko được.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.743
113
Joseph_Nguyen nói:
Bác cho em hỏi ngu tí: HUD là cái gì vậy bác? Công dụng của nó là gì?
hiển thị thông tin lên kính lái đó bác

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Joseph_Nguyen nói:
Là thiết bị đọc dữ liệu từ CPU của xe thông qua cổng OBDII (tốc độ, bướm ga, tiêu hao nhiên liệu, điện áp acquy, vòng tua máy ...) rồi thể hiện dữ liệu đọc được lên kính lái, ngồi lái xe không cần liếc lên liếc xuống cái đồng hồ, tựa như công nghệ dùng cho máy bay chiến đấu.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
harrisln007 nói:
Chào mấy bác,

Số là em đã chạy 2 đời escape 2.3-2010 & 3.0, vẫn thích chiếc 3.0 hơn, xe nào thì em cũng độ từ đèn bixenon, cách âm, cách nhiệt, sơn gầm, âm thanh,… đủ cả. tuy nhiên nói thiệt là em vẫn thấy cái HUD là cái mà em cảm thấy hữu dụng nhất trong tất cả các thứ độ mà e đã bỏ tiền ra.
vấn đề là chiếc 3.0 không gắn được cái HUD vì hình như nó không có cổng OBDII (sáng nay mới hỏi a thợ trong ford), em đã đi thử 3 chổ để gắn thử nhưng rốt cuộc vẫn là 0.
Em vào box Ford này để hỏi thăm xem nhà mình có ai chạy escape 3.0 đã gắn HUD chưa? mấy bác bán HUD cứ khẳng định với e là đã gắn nhiều rồi. Nếu ai đã gắn thì cho e xin cái địa chỉ.
Nhân tiện nếu không gắn được trưc tiếp vào cổng VCM (theo a thợ của ford) thì có bác nào chế được cái đổi từ cổng VCM này sang OBDII được không?

this
HUD xe em gắn trên F.Mondeo có cổng OBD2, hình như em nghe nói có cáp riêng chuyển đổi từ VCM sang OBD2, bác thử lh bác này xem 0903644892

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
deepest nói:
Joseph_Nguyen nói:
Là thiết bị đọc dữ liệu từ CPU của xe thông qua cổng OBDII (tốc độ, bướm ga, tiêu hao nhiên liệu, điện áp acquy, vòng tua máy ...) rồi thể hiện dữ liệu đọc được lên kính lái, ngồi lái xe không cần liếc lên liếc xuống cái đồng hồ, tựa như công nghệ dùng cho máy bay chiến đấu.

Thanks bác

Nếu vậy thì quá tiện lợi. Quái Xế ơi, gắn cho anh cái này đi

Hạng C
22/10/09
689
36
28
Joseph_Nguyen nói:
deepest nói:
Joseph_Nguyen nói:

Thanks bác

Nếu vậy thì quá tiện lợi. Quái Xế ơi, gắn cho anh cái này đi
Ở chỗ bán người ta gắn cho a luôn chứ có gì đâu a!!!