Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/1/10
484
73
28
Em còn bị kẹp một lô đơn lập 12 x 18 ở đây, bán khó nên em muốn xây. Bác nào đã từng xây nhà trong khu này cho em xin tư vấn với:

1. Nền đất yếu cỡ nào, với lô đất của em thì hết khoảng bao nhiêu tiền ép cọc?

2. Có thể lách thiết kế như thế nào. Vẫn biết về tổng thể phải tuân theo thiết kế cơ bản của Hưng Phú, nhưng mình làm sao để mặt tiền và khối dáng có chút sinh động riêng mà họ không bắt bẻ.

3. Với diện tích căn nhà 8X13.5 trong khuôn viên 12x18, tính luôn hàng rào thì tổng chi khoảng bao nhiêu. Em cũng chưa quan tâm con số chính xác, nên các bác cứ cho em con số estimate và % +- là đuợc. Em hiểu là đã xây nhà sẽ có phát sinh.

4. Nếu bác nào đã có hình / bản thiết kế nhà khu này cho em xin tham khảo được thì tuyệt!

Cảm ơn ạ.

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Khu này chiều sâu ép cọc kg ổn định. Năm 2010 em có thi công 2 căn ở khu này vị trí cách nhau chừng trăm mét mà chiều sâu ép cọc chổ gần sông 21m vào phía trong chỉ 12m. Vì vậy giá ep cọc sẽ thay đổi nhiều quanh mức 80 tr.
Khu này cho xây 1 trệt 2 lầu với quy mô của bác tầm 2ty+- .
Thiết kế thì chủ dự án đã có sãn mình dựa vào đó binh lại cách bố trí, phân chia lại chức năng bên trong, còn phần ngoài chỉ có thể thay đổi mầu sơn và ốp lát thôi, bố cục tổng thể kg đc thay đổi.

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
huybm nói:
Khu này chiều sâu ép cọc kg ổn định. Năm 2010 em có thi công 2 căn ở khu này vị trí cách nhau chừng trăm mét mà chiều sâu ép cọc chổ gần sông 21m vào phía trong chỉ 12m. Vì vậy giá ep cọc sẽ thay đổi nhiều quanh mức 80 tr.
Khu này cho xây 1 trệt 2 lầu với quy mô của bác tầm 2ty+- .
Thiết kế thì chủ dự án đã có sãn mình dựa vào đó binh lại cách bố trí, phân chia lại chức năng bên trong, còn phần ngoài chỉ có thể thay đổi mầu sơn và ốp lát thôi, bố cục tổng thể kg đc thay đổi.

Em chán nhất cái vụ đen, đậm đó. Mong sao chỗ em chỉ ép cọc 12m :)

Cảm ơn bác Huy.

Status
Không mở trả lời sau này.