Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
17/7/12
6
30
13
Chào các bác, em đang quan tâm Hưng Vượng 1 ở PMH, nhờ các bác tư vấn giúp nên mua không vì nghe nói chỉ sở hữu có 50 năm. Và mua ở đây nên lưu ý những vấn đề gì ạ?

Hạng B2
7/10/15
168
481
63
Bên trong không biết thế nào, chứ mấy cái cc ở trong khu PMH nhìn chuối vãi, trông nó cứ bẩn bẩn, bựa bựa

Tập Lái
16/4/13
21
424
48
Bên trong không biết thế nào, chứ mấy cái cc ở trong khu PMH nhìn chuối vãi, trông nó cứ bẩn bẩn, bựa bựa
Bác đánh giá thế thì hơi quá, theo e thấy nhà bạn e ở HV1 ở được. Phí quản lý chỉ 250k/1 tháng bao gửi xe. Có 1 cái sân cỏ nhỏ nhỏ và mấy cái xích đu cho trẻ con chơi. Giá cho thuê rất ổn, căn >80m2 (tính cả lửng) giá khoảng 1,3 tỏi cho thuê 8tr/1 tháng. Căn >60m2 khoảng 1,2 tỏi cho thuê 6tr/1 tháng.
Giá bán đó đã bao gồm nội thất hoàn chính chỉ việc xách vali vào ở nên e thấy nếu mua để cho thuê thì cũng được.
Em ko biết rì về vụ 50 năm :D

Hạng B2
12/9/13
412
964
93
Ôi rẻ vậy hả bác. Nó nằm khúc nào vậy bác, có khi em thuê rồi dọn qua đó ở :D

Tập Lái
16/4/13
21
424
48
nó rẻ nhưng dv cũng rẻ theo đó bác. Nhà chung cư mà ko có thang máy, leo thang bộ. Các căn của nó đều là thông tầng bác nhé, S đó bao gồm cả tầng lửng đó. Tính ra cũng ko rộng rãi như mấy chung cư trên 1 mặt phẳng đâu. Sổ đỏ nghe bảo 50 năm, h chắc chỉ còn tầm 20 năm thôi :D

Hạng B2
23/4/14
149
853
93
Chào các bác, em đang quan tâm Hưng Vượng 1 ở PMH, nhờ các bác tư vấn giúp nên mua không vì nghe nói chỉ sở hữu có 50 năm. Và mua ở đây nên lưu ý những vấn đề gì ạ?
Em hóng. Em cũng quan tâm chỗ này. Đang tính tìm hiểu để mua một căn ở. Mấy bác kia nói sao, chứ tầm dưới 2 tỷ, chung cư, em thà mua Hưng Vượng 1 còn hơn nhiều so với nhiều khu bên ngoài PMH bẩu là cao cấp. Em đếch tin. PMH nó có tóc, còn túm được, mấy thằng kia xây xong dzong, hoặc quản lý lôm côm. Hưng Vượng 1 em có ghé rồi, khuôn viên có cây xanh riêng, hàng rào an ninh, mật độ xây dựng thấp. Mà em cũng thích thấp tầng vậy thôi (nói dại, nhỡ cúp điện...) em còn lội bộ được. Xung quanh em quan sát cũng thấy nhà thấp tầng (do khu đó hồi xưa bán đất, tự xây) quán xá đông đúc. Nói tóm lại tiền ít như em hiện giờ, em kết chỗ đó.

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
vụ sổ hồng 50 năm tào lao nghen
có 2 block có tháng máy, còn leo lầu thì cao nhất lầu 4
khu này ít tiền ở ok. vì là khu đầu tiên pmh nên xung quanh tiệt ích đủ cả

Hạng B2
23/4/14
149
853
93
vụ sổ hồng 50 năm tào lao nghen
có 2 block có tháng máy, còn leo lầu thì cao nhất lầu 4
khu này ít tiền ở ok. vì là khu đầu tiên pmh nên xung quanh tiệt ích đủ cả
Bác Ka ơi, có thêm thông tin gì không bác. Khu này em ghé đúng một lần thấy ấn tượng vì trông nó thế mà vô trong vô cùng thoải mái, có con nhỏ thì yên tâm. Diện tích của nó tầm bao nhiêu bác (dt căn hộ, diện tích gác lửng).
Ps: trên này em biết nhiều bác nhạy cảm hen. Em hỏi cho nhu cầu chứ không bơm vá, bác nào biết thì cho em xin thông tin. Em tks trước

• Like
Reactions: Ka
Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
Bác Ka ơi, có thêm thông tin gì không bác. Khu này em ghé đúng một lần thấy ấn tượng vì trông nó thế mà vô trong vô cùng thoải mái, có con nhỏ thì yên tâm. Diện tích của nó tầm bao nhiêu bác (dt căn hộ, diện tích gác lửng).
Ps: trên này em biết nhiều bác nhạy cảm hen. Em hỏi cho nhu cầu chứ không bơm vá, bác nào biết thì cho em xin thông tin. Em tks trước

bác đến hỏi bảo vệ ở cổng họ chỉ cho xem hiện trạng các căn đang rao bán. mấy anh bảo vệ ở đó kiêm cò nhà luôn :)
theo mình biết mỗi nhà đều có lửng, tổng diệnt ích ghi trong sổ có bao gồm lửng luôn. nhiều size 5x, 8x m2 , chỉ có 1 toilet. chất lượng xây dựng ngoài nhìn vậy thôi chứ còn ok chán. khuôn viên sạch sẽ, nhiểu cây xanh, kế bên công an phường , y tế, siêu thị, ngân hàng, quán ăn đủ cả chỉ cần đi bộ

mình nghĩ gđ 2vc 2 bé thu nhập tb ở ok. sau này kiếm đủ tiển đổi nhà khác cũng chẳng mất giá đâu, vì giá chả rẻ hơn dc nữa.

thêm nữa chổ nầy chỉ co hầm cho xe máy, ô tô đậu lề đường. thiê hạ vẫn đậu đầy, cả xe cỏ + xe sang ko sao hết.

con cái muốn bơi lội thì qua hồ bơi đấy cát, bơi trả tiền, ko qua happy valley bơi ké cũng ok.

trường học đủ hết, cấp 1 có vỏ thị sáu đi bộ
cấp 2 có namsaigòn co xe đưa rước, hoặc học quốc tế

pmh chỉ tệ nhất là giao thông về q1 vào đầu giờ + cuối giờ

hết.

Status
Không mở trả lời sau này.