Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Hiện nay trên thị trường nhiều hãng xe giới thiệu xe 5 cấp, 6 cấp, 7 cấp, 8 cấp, 9 cấp. Vậy xin nhờ các bác chỉ giáo với các cấp số xe như thế khi điều khiển có sự khác biệt gì và cách kiểm chứng như thế nào vậy các bác???

Hạng B2
26/1/15
190
337
63
52
Tôi thì thường chuyển cần số qua +, - khi lên và đổ đèo. Vì khi đi đèo, làm vậy kiểm soát được tốc độ, đổ đèo không phải thắng nhiều.
Còn bình thường thì chạy D.

Hạng C
11/8/16
771
2.535
93
54
TP.HCM
Xe em pickup 2.8 mà 193 con ngựa số AT 6 cấp (theo catalog nó ghi vại). Đường dốc hay bằng em cứ để D rồi đạp ga là nó chạy chả để ý nó sang số lúc nào vì trên taplo chả có hiện số. Nhưng theo sự hỉu bít nông cạn của em thì xe số AT càng nhiều cấp số thì chạy càng mượt và càng tốn ít nhiên liệu.

Hạng B1
24/6/12
58
44
18
Đi xe số tự động thì thường khoảng tua máy 2k5 đến 3k sẽ tự động qua số , chạy quen thường mớm ga lên tí rồi thả ga đạp nhẹ lại xe sẽ qua số rất êm và nhẹ , nhưng nếu bạn giậm chết ga nhiều khi xe sẽ không qua số mà lầm tưởng bạn muốn vượt nên trả về số bé hởn để vượt xe sẽ làm xe giật không êm .
Đi quen từ từ sẽ cảm nhận được , xe qua số lúc nào , đang đi số mấy .

Hạng D
18/4/15
1.396
10.851
113
Đi xe số tự động thì thường khoảng tua máy 2k5 đến 3k sẽ tự động qua số , chạy quen thường mớm ga lên tí rồi thả ga đạp nhẹ lại xe sẽ qua số rất êm và nhẹ , nhưng nếu bạn giậm chết ga nhiều khi xe sẽ không qua số mà lầm tưởng bạn muốn vượt nên trả về số bé hởn để vượt xe sẽ làm xe giật không êm .
Đi quen từ từ sẽ cảm nhận được , xe qua số lúc nào , đang đi số mấy .
Ghê vại, đừng lừa e nha!
Ly hợp kép có thánh biết nó sang số lúc nào!?
Muốn biết mấy số xem catalogue cho phẻ mà biết làm cái gì khi mua rồi, cứ chạy và bảo dưỡng; có thớt còn tranh cãi dầu hộp số tự động có phải thay không nữa kìa
Để thời gian ghét mua Lotto đê, trúng chơi con xe xịn xịn lúc đó chẳng lăn lăn số

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
AT nó vẫn sang số những lúc vòng tua tụt xuống là nó tự động sang số
còn dùng D+/- thì tự sang số bằng tay hoặc lẫy
chẳng qua AT nó sang số giúp mình thôi, do vậy cản giác nhiều khi muốn mà xe nó ko chịu đẩy,kakaka