Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hướng dẫn cài map

Hạng B2
5/7/12
190
14
18
37
www.KinhDoanhXe.com
Cho em hỏi, cài đặt theo cách mà bác chủ hướng dẫn trên này thì có can thiệp gì về hệ thống điện hay điều khiển của Mazda không ạ?

Các điều kiện về bảo hành của xe có thay đổi gì không, nhờ bác Sales nào bên Mazda tư vấn giùm em với.

Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Cho em hỏi, cài đặt theo cách mà bác chủ hướng dẫn trên này thì có can thiệp gì về hệ thống điện hay điều khiển của Mazda không ạ?

Các điều kiện về bảo hành của xe có thay đổi gì không, nhờ bác Sales nào bên Mazda tư vấn giùm em với.
Em trả lời thay cho bác nhé:
1. Chỉ chạy phần mềm thôi, không câu kéo dây gì hết.
2. Không bảo hành CMU điều khiển, dẫn tới không bảo hành DVD.
3. Nếu DVD lỗi thì phải thay hãng 17 trẹo, nếu thay ngoài thì không bảo hành tiếp lỗi túi khí.
4. Các vấn đề bảo hành tiếp theo chưa có người tung lên nên em không biết.
Bác thích thì cứ chơi, cùng lắm hư cái DVD vứt mua cái khác ở ngoài. Bảo hành 2 năm chẳng là cái gì đâu bác, 5 năm ta đổi xe khác rồi. Chứ mà cứ khư khư không cài bản đồ thì cái Mzd Conect cùi bắp tức như bị bò đá...

• Like
Reactions: HieuTrader
12/10/07
2.646
10.496
113
Em trả lời thay cho bác nhé:
1. Chỉ chạy phần mềm thôi, không câu kéo dây gì hết.
2. Không bảo hành CMU điều khiển, dẫn tới không bảo hành DVD.
3. Nếu DVD lỗi thì phải thay hãng 17 trẹo, nếu thay ngoài thì không bảo hành tiếp lỗi túi khí.
4. Các vấn đề bảo hành tiếp theo chưa có người tung lên nên em không biết.
Bác thích thì cứ chơi, cùng lắm hư cái DVD vứt mua cái khác ở ngoài. Bảo hành 2 năm chẳng là cái gì đâu bác, 5 năm ta đổi xe khác rồi. Chứ mà cứ khư khư không cài bản đồ thì cái Mzd Conect cùi bắp tức như bị bò đá...
Vấn đề nằm ở chỗ là nếu nó hư cái M Connect thì họ sẽ có cớ nói rằng: Mọi chuyện sửa chữa, nạp phần mềm hay check lỗi động cơ lại phải thông qua cái cổng usb của M Connect chứ không thể qua cái DVD mua ngoài. Nó hư rồi nên phải thay cái M Connect mới giá 17 tr đã, rồi tính gì tính sau! :cool:

Có khi nào vậy không?

Hạng B1
27/9/16
61
28
18
33
em thấy nếu coi video thì mình mua mấy cái đĩa dvd về burn nó coi cho sướng. usb chỉ nên nghe nhạc thôi. cá nhân em thấy vậy :)

Tập Lái
28/10/16
3
1
1
40
1. Enable Touchscreen và xem DVD khi xe di chuyển:
Download : https://goo.gl/DCozrl
Giải nén và chép nội dung vào usb, cắm vào xe cho scipt chạy. chờ khoảng 15~30 giây cho hiện thị 2 cái thông báo thì rút usb ra và tắt máy xe. Sau đó khởi động xe là ok. Test xem DVD bằng cách hạ thắng tay mà màn hình vẫn chạy DVD là đã thành công.

>> Touchscreen thì work ngon lành cành đào. Sao cái DVD vẫn chưa xem khi hạ thắng tay được.
Nhờ các bác help.
Thông tin xe:
- CX5 FL 2017, mua T3/2017
- Music: 00.05.000
- Fail Safe: 56.00.240
Thanks.

Tập Lái
9/3/17
1
0
1
29
Có bác nào nhận cài Map Mazda ở Bình Dương k ạ... e đang chạy maz3 cũng thèm bản đồ lắm mà k dám rớ vào phần mềm lỡ bôtloop chắc tiêu em...
sdt của em: 0944017656 ai giúp được e call e cái nhé

Tập Lái
9/3/17
2
0
1
29
cái này cài miễn phí mà sao lại có nhiều bác bỏ ra tận 10 củ cài android car tải navitel vậy các cụ ? cùng là bản đồ định vị thì hơn nhau chổ nào ạ . , em ở sg thì nên mang xe ra garage nào uy tín làm xe vậy các cụ em sợ bootloop lắm không dám tự làm