Hạng C
5/2/07
781
4
0
45
:DTrong tình hình hiện này việc giớ hạn giờ chơi các fan đột kích VN mất sân chơi. Nên e giới thiệu cho các bác game khá nổi tiếng <span style=""color: #ff0000;"">Counter strike Source (CSS)</span>
Có những server hổ trợ nguoi chơi lên dến 64 người chơi cùng lúc, ngoài ra nó hổ trở <span style=""color: #800000;"">VOICE chat</span>
rất độc đáo, các bác có thể thông báo tình hình hay kêu cứu đồng đội hay cảnh báo cho nhau chỉ những cùng team mới nghe được. Với chức năng này các bác có thể 8 với nhau trên trời dưới đất với nhau khi bị giết hehehe

Đồ hoạ tuyệt vời với các hiệu ứng vật lý cháy nổ, cảm giác rât thật, số người chơi đông đúc, trận chiến khốc liệt khiến nó luôn là game đươc nhiều gamer chơi nhất thể loại bắn súng, vậy các bác còn chần chờ gì nữa ko trải nghiệm thử xem sẽ ko bao giờ hối hận.
việc đầu tiên các bác phải download và cài đặt Steam nó khá giống như cái REACTOR cùa AVA dùng để quản lý game, nó bao gòm steam messenger các bác có thể add kết bạn với các fan CSS trên khắp thế giới

Giới thiệu và hướng dẫn sử dụng Steam

Các game thủ ở khắp mọi nơi trên thế giới với những tựa game nổi tiếng như Counter Strike (CS), Left 4 Dead hay gần đây là Call of Duty: Modern Warfare II chắc hẳn không lấy gì làm xa lạ đối với Steam – một phần mềm dùng để quản lý license (bản quyền) trong hệ thống các game. Tuy nhiên, khái niệm Steam là gì đối với nhiều người mới bập bẹ bước vào con đường gaming chắc hẳn vẫn còn khá lạ lẫm. Để cùng tìm hiểu rõ hơn về Steam, hôm nay xin gửi đến bạn đọc bài viết hướng dẫn sử dụng Steam của thành viên Hoàng Việt đến từ diễn đàn vozforums.
<h3>Những lợi ích của Steam</h3>
  • Chơi bất cứ game nào bạn thích từ thư viện game của Steam, chỉ cần mua game đó và có thể download về và chơi game.
  • Được tham gia cộng đồng Steam: thêm bạn, chat…
  • Chat với bạn bè trong lúc chơi game.
  • Kết nối dễ dàng vào tất cả các máy chủ game.
  • Tự động cập nhật các bản patch mới nhất cho game.
  • Chơi game trong tài khoản Steam của bạn trên bất kỳ máy tính nào.
  • Thường xuyên nhận được những ưu đãi từ Steam: Giảm giá với những game sắp phát hành, tuần chơi thử miễn phí, giảm giá trong dịp lễ tết…
<h3>Làm quen với Steam</h3> Steam thay đổi cách bạn mua và chơi game, thay vì phải ra cửa hàng game hay đặt mua đĩa trên Internet rồi chờ gửi đĩa về. Giờ đây bạn chỉ việc đăng nhập vào Steam mua game mà mình thích và chỉ việc download về xong là chơi.
Steam cung cấp cho bạn những tựa game mới và nổi nhất từ trước đến nay, mang sự tiếp cận với game bản quyền đến cho người dùng Việt Nam, đồng thời cung cấp nhanh chóng những bản demo, trailer của những game sắp ra mắt.
<h3>Gian hàng của Steam</h3> Mua -> Download -> và Chơi!
Thư viện game của Steam khá đồ sộ với đủ các thể loại từ nhập vai, hành động, chiến thuật, phiêu lưu… trừ game XXX.
<h3>Cộng đồng Steam</h3> Chắc các bạn cũng đã biết đến Garena… đăng nhập Garena, chat chít, lập phòng chơi Dota… thì Steam cũng có khá nhiều điểm tương đồng. Nhưng cộng đồng Steam lớn hơn khá nhiều với 13 triệu người dùng Steam trên thế giới. Hơn nữa, với Steam bạn dễ dàng biết bạn bè đang ở đâu và chơi game gì…
<h3>Bạn đã sẵn sàng với Steam?</h3> Trang chủ Steam: http://store.steampowered.com/
Tải Steam: http://storefront.steampowered.com/download/SteamInstall.msi

<h2>Những câu hỏi thường gặp:</h2> Hỏi: Làm sao để mua game trên Steam?
Đáp: Steam chấp nhận các hình thức thanh toán sau:
  • Thẻ Credit/Debit
  1. Visa
  2. Mastercard
  3. Discover
  4. American Express
  5. JCB
  • PayPal
  • ClickandBuy
  • Visa Electron
Ở Việt Nam đơn giản nhất là làm một thẻ Visa Debit có chức năng thanh toán Quốc tế của một trong các ngân hàng cung cấp loại thẻ này, với chi phí làm thẻ khá rẻ (60-100.000VND), nạp tiền vào thẻ và mua game.
Với những ai chưa có thẻ Credit/Debit thì hoàn toàn có thể nhờ người có thẻ mua giùm và gửi game muốn mua vào tài khoản Steam của mình thông qua chức năng Gift của Steam.
Hỏi: Mua game bản quyền trên Steam thì được ích lợi gì? Ra ngoài hàng mua DVD crack cho nhanh có phải hay không.
Đáp: Đọc lại giới thiệu Steam bên trên.
Thực tế Steam cung cấp khá nhiều đợt Sell Off với mức giá khá hợp lý (5USD-10USD cho các game “đỉnh” như Mass Effect, CSS, The Last Remnant…). Trong khi ra ngoài hàng mua 4-5 DVD đã xấp xỉ 100.000VND rồi.
Game trên Steam là game bản quyền và truy cập không giới hạn vào vô số máy chủ game (CSS, TF2, CoD4 5 6…) trên thế giới…
Website theo dõi tình hình giá cả Sell Off trên Steam: http://steamdeals.blogspot.com/

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/2/07
781
4
0
45
Re:Hướng dẫn chơi Counter trike Source Ban Quyền Giá 19.99 chơi suốt đời

sau khi tải phần mềm Steam và cài đặt, các bác phải đăng ký tài khoản steam, mở Steam lên gõ tài khoản và mật khẩu
Hướng dẫn chơi Counter Strike Source Ban Quyền Giá 19.99 chơi suốt đời

Đây là giao diện của Steam phần Store là phần liêt kê các game đủ thể loại, của các hãng game. Điều đặt biệt là khi mua game từ Steam các bác sẽ ko cần phải đăng kí, nhập code gì hết sau khi mua từ tài khoản steam các bác chỉ download về và chơi. Chứ ko giống như khi mua DVD về chơi phải đăng ký lằng nhằng
Khi chơi máy khác các bải chỉ việc đăng nhập tài khoản Steam và tải game đã mua về chơi rấT tiệt lợi

đây là Libary nó liệt kê những gamam mà các bác đã mua, nếu chơi máy khác ko có game bác đã mua thì tự động nó hiện link cho phép bác tải về

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Tiếng hành mua game, sau khi các bác có tài khoản Steam, và Visa Debit Card thì các bác có thể mua game duoc rồi. Các bác vào account Steam và Store để chọn game cần mua. Bác vào GENRES, chọn thể loại game, CSS là game bắn súng nên vào thể loại Action

sau dó chọn Top Sellers ( game bán chạy nhất)

Chọn Game Counter Strike Source

CSS có nhiều gói cho các bác lựa chon nhưng e thì lựa gói rẻ nhất mà mua :). Vi e ko có chơi Half Life

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

một số hình ảnh giới thiệu về game, xác chết,máu me khắp nơi và những lỗ đạn lỗ chỗ rất giống thật

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=spGLsMY47Xo[/tube]

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=k_zPr4EqDU4[/tube]

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

chơi lag không bác? Em đang chơi Counter strike online server của Sing và Mã, Ping 200, bắn thua tụi nó quá xá.

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Dạ, e dùng đường truyền VNN thường chơi Server sing OMG (old man gang) là chính, và 1 so server Hong Kong, trung binh Ping 1 80 - 130 ban good ko bi lag!  thuong tren 150 bi kick rồi. Bác xài mạng nào Ping cao wa vây FPT? E thích chơi CSS vì nó xài Engine của Half  Life 2 nên rất đẹp. Và hầu như ko bao giờ gặp lỗi (bug) như các bản 1.6 crack non steam, chay rất ổn định đó lý do tai sao e bỏ tiền mua nó.

CSO thì e chưa chơi nên chưa biết ạ, nhung chắc là ko đẹp bằng, hình như nó cũng giống như CF, của phải mua súng, nâng cấp sửa chữa súng gì đó phải ko bác? Nên e ko thích chơi lắm, còn chơi CSS cứ giết nhiều để dành tiền mua súng, ko phai lo sửa chữa gì cho mệt :)))

Nhưng mà đường truyền FPT với SCTV hơi chuối, chắc là ko chơi được. Viettel e chưa thư nên chưa biết như thế nào

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

CSO y chang CS bác ơi, chẳng phải sửa súng gì, chơi y hệt. Em dùng VNN nhưng ping 200 bị bọn sing ping 3x nó bụp tơi tả.

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng

Đồ hoạ này thì ở dưới A.V.A bậc xa, AVA lại chơi free, ko lag. sướng hơn bác ạ.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF

nhưng AVA la6i kén cấu hình máy. Móa, giờ chơi gì cũng khó. Chắc đổi qua đấu ken quá