Tập Lái
22/6/19
35
13
11
TPHCM
Xin chào các bác,
Tình hình là em vừa nhận được một cái màn hình DVD xe innova. Tất cả đều là jack zin plug and play - cắm phát ăn ngay. Tuy nhiên em lấy còn có thừa ra vài sợi dây điện có đánh dấu tên:
1. Back - dây kich camera lùi...cái này em biết rồi ạ.
2. Brake - dây thắng tay...cái này em cũng biết luôn.
3. AMP cont - dây này em không biết
4. CCD + 12out - dây này em cũng chịu
Các bác có kiến thức hoặc kinh nghiệm về vấn đề trên có thể sẵn lòng chia sẽ cho em không ạ. Em xin cảm ơn nhiều.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.051
113
Pháp
Xin chào các bác,
Tình hình là em vừa nhận được một cái màn hình DVD xe innova. Tất cả đều là jack zin plug and play - cắm phát ăn ngay. Tuy nhiên em lấy còn có thừa ra vài sợi dây điện có đánh dấu tên:
1. Back - dây kich camera lùi...cái này em biết rồi ạ.
2. Brake - dây thắng tay...cái này em cũng biết luôn.
3. AMP cont - dây này em không biết
4. CCD + 12out - dây này em cũng chịu
Các bác có kiến thức hoặc kinh nghiệm về vấn đề trên có thể sẵn lòng chia sẽ cho em không ạ. Em xin cảm ơn nhiều.
Cho màu luôn cho dể bạn à, tôi có thể tìm cho bạn
3. AMP cont màu xanh ??? ANT-CON hay PWR ANT: Antenna amplifier output control/Amplificateur dantenne de commande de sortie/ Ampli sóng của an ten ngoài
4. CCD + 12out là điện cung cấp cho cam lùi

Nếu cho hình và màu dây thì dể tìm hơn

Hình như bạn mua của ... China ?

Tập Lái
22/6/19
35
13
11
TPHCM
Dạ đúng rồi em mua hàng china. Dây AMP CONT là màu xanh dương. Dây CCD là màu xanh dương sọc đen anh ạ. Anh xem ảnh giúp em nhe

Attachments

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
3. AMP cont -
AMP : amply - khuếch công suất, tăng âm
cont: control - điều khiển
3. AMP cont - dây kích nguồn cho tăng âm, bật HU lên thì nó qua dây này để bật nguồn cho amply.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.051
113
Pháp
Dạ đúng rồi em mua hàng china. Dây AMP CONT là màu xanh dương. Dây CCD là màu xanh dương sọc đen anh ạ. Anh xem ảnh giúp em nhe
Xin lỗi bạn, vì không có hình nên đoán bừa.

ANT-CON hay PWR ANT , xe mới không xữ dụng, chỉ có các loại xe cũ, loại ăn ten ống, có mô tơ, Lúc bạn bật đài an ten sẽ tự động đi lên, và khi tắt nó sẽ kéo xuống (cái nầy hết xài rồi)

Còn AMP-CONT là bạn nếu dùng ampli thêm ở ngoài để độ thêm thì dây nầy nó điều khiển on/off cho ampli của bạn. Tức là khi bạn tắt mở máy của bạn

CCD + 12 out là điện cung cấp cho cam, vì trên mạng CCD là Charge Coupled Devices , coi,như là camera, còn 12V+ out là cung cấp điện 12+, Và tôi thấy hầu hết các trang 4rum nước ngoài thì tuỳ vào xe , họ cung cấp điện cho cam lùi qua bóng đèn de (R), có nhiều chủng loại không thể gắn như thế được, nó sẽ báo lỗi về ECU là có vấn đề khi để số de. Và cũng nhiều người gắng qua cam thứ 2 (ở trước ?) . Tôi thì không dùng cam do đó chỉ biết nhiêu thôi . Thân bạn

Tập Lái
22/6/19
35
13
11
TPHCM
Xin lỗi bạn, vì không có hình nên đoán bừa.

ANT-CON hay PWR ANT , xe mới không xữ dụng, chỉ có các loại xe cũ, loại ăn ten ống, có mô tơ, Lúc bạn bật đài an ten sẽ tự động đi lên, và khi tắt nó sẽ kéo xuống (cái nầy hết xài rồi)

Còn AMP-CONT là bạn nếu dùng ampli thêm ở ngoài để độ thêm thì dây nầy nó điều khiển on/off cho ampli của bạn. Tức là khi bạn tắt mở máy của bạn

CCD + 12 out là điện cung cấp cho cam, vì trên mạng CCD là Charge Coupled Devices , coi,như là camera, còn 12V+ out là cung cấp điện 12+, Và tôi thấy hầu hết các trang 4rum nước ngoài thì tuỳ vào xe , họ cung cấp điện cho cam lùi qua bóng đèn de (R), có nhiều chủng loại không thể gắn như thế được, nó sẽ báo lỗi về ECU là có vấn đề khi để số de. Và cũng nhiều người gắng qua cam thứ 2 (ở trước ?) . Tôi thì không dùng cam do đó chỉ biết nhiêu thôi . Thân bạn
Xin cảm ơn anh nhiều, mình cũng mới vừa hỏi qua CCD 12 đúng là nguồn cấp cho camera. Và Đúng như anh nói là nếu gắn cam lùi thì câu lửa qua bóng de cũng được. Nhưng ở đây là người ta có thể chừa cho camera lề hoặc camera trước (camera tiến). Cảm ơn anh nhiều nhé.