Tập Lái
19/9/17
34
10
8
36
Chào cả nhà, em là mem mới, có dự định cho ba mẹ và chị hai đi du lịch Đà Nẵng- nhất là Bà nà Hill- nhìn hình như nước ngoài nên em nhất định cho ba mẹ đến đây cho thỏa. :rolleyes:
Các bác hướng dẫn em nên ở đâu, mua vé sao cho tiết kiệm, nên đi máy bay ra đó rồi mua tour tại đó ( mình search thì khoảng 1tr8 /1ng) hay là thuê xe hơi riêng để tự đi. Các bác có it nhiều kinh nghiệm sharing với em nhé. Em phần ít đi tự túc phần gà mờ nên bữa giờ hoang mang lắm, chưa có plan cụ thể gì cả. Em để giành được tầm 20chai chi chuyến này rồi :D:D:D .

Đội ơn các bác hướng dẫn em.

• Like
Reactions: anhbakhia997
Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Theo em bác chủ nên ra đó thuê xe tự lái khoảng 800 đến 1t/ngày, mua vé cáp treo rồi tự do khám phá sẽ rẻ, thoải mái hơn là mua tour.

• Like
Reactions: Dochanh520
Tập Lái
19/9/17
34
10
8
36
Theo em bác chủ nên ra đó thuê xe tự lái khoảng 800 đến 1t/ngày, mua vé cáp treo rồi tự do khám phá sẽ rẻ, thoải mái hơn là mua tour.

cảm tạ bác, em tính cho bà chị đi ra huế nữa, ko biết vậy thuê taxi nó đi phí mắc ko

Hạng B2
30/7/09
155
254
63
cảm tạ bác, em tính cho bà chị đi ra huế nữa, ko biết vậy thuê taxi nó đi phí mắc ko
Em chưa thuê taxi đi Huế bao giờ nên không trả lời bác được, nhà em toàn thuê xe tự lái đi cho thoải mái chi phí lại rẻ. Bác có thể nhờ ks thuê xe cho tiện.

Tập Lái
19/9/17
34
10
8
36
Em chưa thuê taxi đi Huế bao giờ nên không trả lời bác được, nhà em toàn thuê xe tự lái đi cho thoải mái chi phí lại rẻ. Bác có thể nhờ ks thuê xe cho tiện.
Lúc trước bạn có đi Bà nà Hill ko, nghe đồn vé cửa vé tàu có vẻ chuaaaaa, mình cân cả nhà ko biết sao cho giảm chi phí ây

Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Lúc trước bạn có đi Bà nà Hill ko, nghe đồn vé cửa vé tàu có vẻ chuaaaaa, mình cân cả nhà ko biết sao cho giảm chi phí ây
Vé cáp treo Bà Nà thì chỉ có 1 giá nếu bác không có HK ở Đà Nẵng, lên đó dịch vụ ăn uống cũng không đắt

Tập Lái
19/9/17
34
10
8
36
Vé cáp treo Bà Nà thì chỉ có 1 giá nếu bác không có HK ở Đà Nẵng, lên đó dịch vụ ăn uống cũng không đắt
Bác có chiến thuật ăn uống la cà ở đâu hay hay share em với

Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Bác có chiến thuật ăn uống la cà ở đâu hay hay share em với
Bà nà thì chỉ có vài nhà hàng, giá cả công khai tùy bác lựa chọn thôi, buffet thì em đông toàn khách tour.

Tập Lái
19/9/17
34
10
8
36
Bà nà thì chỉ có vài nhà hàng, giá cả công khai tùy bác lựa chọn thôi, buffet thì em đông toàn khách tour.
Có món nào đến Đà Nẵng ko ăn thì tiếc không bác

Tập Lái
19/9/17
34
10
8
36
Dĩ nhiên là có rồi bác. Ai ra Đà Nẵng mà không đi ăn đi uống là tiếc lắm đấy! Để tôi reccommend cho vài món.
1. Bánh tráng thịt heo 2 đầu da. Địa chỉ: 176 Nguyễn Hoàng, Quận Hải Châu.
2. Cơm gà. Địa chỉ:
  • Cơm Gà Tam Kỳ, 21B Ông Ích Khiêm. (Quán buổi sáng có bún gà, xôi gà)
  • Cơm Gà Tài Ký, 478A2 Điện Biên Phủ
3. Cơm hến. Địa chỉ:
  • Cồn Hến, 258 Trưng Nữ Vương
  • Cơm Hến, K364/27 Lê Duẩn
4. Bún Bò: Địa chỉ:
  • Bún bò Huế Mệ Mui, 63 Lê Hồng Phong.
  • Bún bò bà Diệu, 17 Trần Tống.
  • Bún bò Thủy, 218/4 Đống Đa.
Chúc bác vui :)
Chu choaaaa, merci Bác, 4 món này là em ấm bụng rầu