Tập Lái
13/3/16
3
5
3
36
Xin chào các anh.

Lúc trước, mình có post bài khoe cái cruise control tự lắp. Sau đó vì một số chuyện mà quên bén bài post đó luôn. Nay vào lại thì thấy nhiều inbox hỏi han quá nên mình quyết định hướng dẫn luôn.
lưu ý: xe mình là Kia Morning Si 2016 nghen
Đầu tiên các anh lên ebay order cái switch này về với giá 700k (free ship về tới Việt Nam! Luôn. Cỡ 2-3 tuần là có)
https://www.ebay.com/p/Kia-15-16-Ki...ight-Genuine/550689913?iid=351793289041&rt=nc
Sau đó, chỉ cần tháo vô lăng ra và lắp vào . Anh nào k tháo được thì ra adv nhờ nó lắp tốn có 100k. ( lưu ý: nhớ sử dụng sợi cáp cũ , đừng dùng sợi cáp mới đi chung cái switch mới mua nhé. Nó k hoạt động đâu).
Tới đây là xong 99% rồi. Cruise control đã có thể sử dụng bình thường. Tuy nhiên k hiển thị đèn trên tap lô. Anh nào máu thì tháo ra hàn thêm đèn là xong. Chả cần firmware gì hết.

Trên đây là hướng dẫn dựa theo xe si 2016 của em. Không dám chắc nó sẽ áp dụng hết cho các đời. Tuy nhiên có 700k, ngại j k thử ạ.

Hướng dẫn lắp Cruise Control cho Kia Morning với chỉ 700k

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ngocmekong
Tập Lái
30/4/18
1
0
1
36
Mình có sẵn cái này giá 1tr2/ cặp như hình không cần phải order ebay chi cho mất thời gian
Em chào bác, em đang sử dụng Mn si 2015 ko biết xe em có lắp được ko(trên vô lăng ko có nút trip và reset)? Em ở Hà Nội nên phiền bác tư vấn là cần làm những gì ạ. Em cảm ơn bác nhiều.

Attachments

Tập Lái
19/10/18
1
0
1
38
Xin chào các anh.
Lúc trướcminhf vó post bài khoe cái cruise control tự lắp. Sau đó vì một số chuyện mà quên bén bài post đó luôn. Nay vào lại thì thấy nhiều inbox hỏi han quá nên mình quyết định hướng dẫn luôn.
lưu ý: xe mình là morning si 2016 nghen
Đầu tiên các anh lên ebay order cái switch này về với giá 700k (free ship về tới Việt Nam! Luôn. Cỡ 2-3 tuần là có)
https://www.ebay.com/p/Kia-15-16-Ki...ight-Genuine/550689913?iid=351793289041&rt=nc
sau đó chỉ cần tháo vô lăng ra và lắp vào . Anh nào k tháo được thì ra adv nhờ nó lắp tốn có 100k. ( lưu ý: nhớ sử dụng sợi cáp cũ , đừng dùng sợi cáp mới đi chung cái switch mới mua nhé. Nó k hoạt động đâu)
tới đây là xong 99% rồi. Cruise control đã có thể sử dụng bình thường . Tuy nhiên k hiển thị đèn trên tap lô. Anh nào máu thì tháo ra hàn thêm đèn là xong. Chả cần firmware gì hết.

trên đây là hướng dẫn dựa theo xe si 2016 của em.không dám chắc nó sẽ áp dụng hết cho các đời. Tuy nhiên có 700k, ngại j k thử ạ
Bạn có số điện thoại hay zalo ko mình muốn gl học hỏi kinh nghiệm

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Nghe đồn 2013 trở xuống k lắp đc.
Bữa cũng định làm cho 2013 mà k đc