Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Khoảng gần 5củ bác ạ, cả dac, usb or hdd chứa film nhạc

Bác cho em hỏi thêm :
- DAC có cổng output là optical hoặc HDMI ?
- USB hoặc HDD chứa film, nhạc có tổng dung lượng là bao nhiêu?

Thanks bác !

Hạng B2
3/8/12
295
252
63
DAC thường cổng RCA or 3.5
HDD thì tùy bác chọn dung lượng, 1 or 2tb gì đó bác

Cảm ơn bác Minh Công Phat.

Em định dựng 1 bộ bao gồm 1 con Pi3 + 1 DAC có output optical ( hoặc HDMI) để dùng ở nhà thay con HDP (em đã dùng 4-5 năm vừa qua) có thể kết nối với hệ loa 5.1 vừa xem phim HD vừa nghe nhạc lossless.
Ngoài ra em cũng định dựng 1 bộ để trên xe chỉ để nghe nhạc lossless. Trước đây em đã dựng 1 bộ Pi (B) nối vào hệ thống Mutimedia của xe và không có DAC. Đầu ra của Pi thì vẫn là đầu RCA. Đầu vào hệ thống Mutimedia của xe cũng chỉ là jack hoa sen ( L & R). Do đó nghe chưa đã. Bây giờ có Pi3 nên muốn dựng lại 1 bộ tốt hơn và có DAC.

Cảm ơn bác Minh Công Phat.

Em định dựng 1 bộ bao gồm 1 con Pi3 + 1 DAC có output optical ( hoặc HDMI) để dùng ở nhà thay con HDP (em đã dùng 4-5 năm vừa qua) có thể kết nối với hệ loa 5.1 vừa xem phim HD vừa nghe nhạc lossless.
Ngoài ra em cũng định dựng 1 bộ để trên xe chỉ để nghe nhạc lossless. Trước đây em đã dựng 1 bộ Pi (B) nối vào hệ thống Mutimedia của xe và không có DAC. Đầu ra của Pi thì vẫn là đầu RCA. Đầu vào hệ thống Mutimedia của xe cũng chỉ là jack hoa sen ( L & R). Do đó nghe chưa đã. Bây giờ có Pi3 nên muốn dựng lại 1 bộ tốt hơn và có DAC.
Bác rảnh qua trà đá cafe chém gió vs bọn e, vừa âm thanh xe, vừa Hi-end, vừa HD, có mấy a e ah
Hay tụ bên Gò Vấp bác ạ

Tập Lái
6/5/16
3
0
1
39
bác có làm giúp mình được ko?hay bác biết ở đâu mình chay qua nhờ lắp dùm, không phải dân kỹ thuật, đọc 1 hồi thấy ham, mà đổ mồ hôi, không biết làm, có gì bác inbox cho mình nếu được thanks bác

Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
bác có làm giúp mình được ko?hay bác biết ở đâu mình chay qua nhờ lắp dùm, không phải dân kỹ thuật, đọc 1 hồi thấy ham, mà đổ mồ hôi, không biết làm, có gì bác inbox cho mình nếu được thanks bác
Mua con RPI về, cắm thẻ nhớ vào máy tính chép hệ điều hành, cắm thẻ vào RPi và khởi động. Tất cả chỉ có vậy thôi. Viết thì thấy vậy chứ làm dễ lắm