Tập Lái
31/3/16
23
9
3
31
Dạo này em thấy mấy bác thường thắc mắt với cái Android auto của Captiva nói riêng và những dòng xe Chevrolet nói riêng, nên em chia sẽ 1 số thông tin để dễ cho các bác tải về và sử dụng nhé

Apple CarPlay và Android Auto đang xe ô tô như Chevrolet Captiva, Chevrolet Trax, Chevrolet Colorado. Phần lớn các nhà sản xuất hoặc là đã cung cấp công nghệ này, hoặc đang có kế hoạch trong tương lai gần. Về cơ bản, nó là phần mềm cài đặt vào hệ thống thông tin giải trí.

Đó là một nền tảng quen thuộc và cung cấp truy cập vào một phiên bản đơn giản của hệ thống điều hành điện thoại trên màn hình phương tiện truyền thông của xe. Apple CarPlay rõ ràng tương tự như những gì được hiển thị trên điện thoại.

Android Auto có khác biệt một chút, đòi hỏi phải tải về một ứng dụng được nhưng vẫn tạo điều kiện truy cập vào các ứng dụng quen thuộc.

Cả Apple CarPlay và Android Auto đều có thể được cài đặt và sử dụng một cách cực kỳ đơn giản. Đầu tiên, Apple CarPlay. Chỉ cần kết nối cáp USB vào điện thoại và cắm nó vào cổng USB. Không cần Bluetooth, điện thoại sẽ được sạc liên tục – một cứu cánh cho những người thường xuyên di chuyển.

TRƯỚC TIÊN TA TÌM HIỄU VÀ ANDRIOD AUTO TRƯỚC NHÉ

BƯỚC 1: Truy câp vào ông anh biết tuốt ” google” gõ từ tìm kiếm “Android Atuo APK

ông chú “google” sẽ hiện ra như thế này, theo mình thì mirro là trang web cung cấp apk uy tính và ít khi tải về kèm theo những phai con virut nên các bạn cứ vào trang này để tải apk nhé

Bước 2: Tải phần mềm Android Auto về là chiến thôi

khi tải về sẽ xuất hiện rất nhiền bản cập nhật nên em khuyên các bác cứ cập nhật cái mới nhât cho em, bài viết này viết vào ngày 9/3/2017 nên phiên bản cao nhất hiện tại là 2.1.7049 nên các bác cứ click vào nó nhé
khi click vào sẽ xuất hiện hàng loại những phiên bản như thế này thì biết phải làm sao?

Ở bước này thì nếu mấy bác rành công nghệ sẽ biết điện thoại mình thuộc phiên bản nào để tải về là xong, nếu mấy bác chưa biết máy mình ở phiên bản nào thì tải cho em thêm 1 phiên phần mền nhỏ nữa nhé để biết máy mình ở đâu nhé: tải thêm phần mền 30s Android info

sau khi tải về mấy bác sẽ tìm được phiên bản điện thoải mình là phiên bản nào và tải về như đúng phiên bản

ở phiên bản máy em là ARM nên mình tải phiên bản arm như bước 2 là xong nhé
tải về và ” chiến” thôi nhé các anh/chị/em

GIỜ EM HƯỚNG DẪN VÀ APPLE CARPLAY NHÉ

với Apple thì cực kì đơn giản luôn, các anh các chị cứ bật dự liệu di động(3G, 4G), và bật siri lên
rồi lấy cáp zin gắng vào là xong nhé

xong sau đó
  1. Mở bảng điều khiển trên ô tô của bạn
  2. Mở ứng dụng Settings trên iPhone của bạn, sau đó vào General => CarPlay.

3. Lúc này bạn có 2 tùy chọn để thiết lập CarPlay: thông qua Bluetooth hoặc thông qua USB.

– Thông qua Bluetooth: Chọn Bluetooth, sau đó nhấn và giữ nút Voice Control, Siri và nút CarPlay trên Steering wheel để bắt đầu quá trình thiết lập CarPlay.
– Thông qua USB: kết nối điện thoại iPhone của bạn với cổng USB trên ô tô để thiết lập CarPlay.

4. Sau khi CarPlay đã được phát hiện, nhiệm vụ của bạn là chọn từ danh sách Available cars và ngay lập tức trên bảng điều khiển sẽ hiển thị CarPlay.

Xong rồi chiến thôi nhé các bác, mình sẽ làm video thực tế sử dụng nhé
<3

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Có cách nào vừa xài bản đồ vừa nghe đc nhạc trên zing ko bác? Chứ nó bắt nghe trên gg music, hic.

Hạng B2
16/8/18
131
113
46
32
Mình dùng one plus 5T, cài android auto y hệt hướng dẫn mà cắm cap vô xe nó ko nhận bác ạ. Nhận xong nó lại out, có cách nào chỉ giúp mình với.

Hạng B2
16/8/18
131
113
46
32
Không biết đt của bác đã root lần nào chưa. Em cũng đang bị y như z
Nghe nói phải dùng cáp zin theo máy kết nối lần đầu. Và e ko có, đang điên đầu, bác khắc phục đc thì chỉ giúp e nhá