Hạng D
23/5/12
1.943
77.683
113
thường thấy sản xuất tại Tây thì cái hướng dẫn sử dụng dài dòng, thường 2 trang A3
sản xuất tại Việt thì thường 1/2 trang A4
Hướng dẫn sử dụng của thuốc sản xuất nước ngoài vs sản xuất tại Việt?

vậy hãng dược Việt coi thường người bệnh hơn phải không?

Attachments

Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
khổ.. thế anh tưởng cái tờ ấy đc nhét vào bên Tây àh.

Tập Lái
2/9/14
20
1.526
78
Thuốc thì uống theo toa bác sĩ, có gì thì hỏi bác sĩ chứ a mà đọc cái toa xong là không muốn uống.

Hạng D
23/5/12
1.943
77.683
113
Thuốc thì uống theo toa bác sĩ, có gì thì hỏi bác sĩ chứ a mà đọc cái toa xong là không muốn uống.
Phải đọc bác ợ
Có đợt bị tay bác sĩ "chơi xấu " tặng thêm bệnh mới , phải trị bệnh mới mất cả tháng mới quay trở lại trị bệnh cũ

Lơ Xe
20/1/17
2.102
100.268
113
Sài Gòn
nkl.am
Em đọc hết nhen. Bác sĩ vn, xin lỗi mấy anh làm ngành y trên này, nhiều khi kê thuốc tào lao thấy mẹ. Bác sĩ có tâm sẽ giải thích cặn kẽ từng loại thuốc có chức năng gì. Còn nhiều bác quăng cho cái toa kêu ra tiệm thuốc mà mua, ko chịu giải thích :mad:

Hạng C
20/1/13
859
40.777
93
31
Em đọc hết nhen. Bác sĩ vn, xin lỗi mấy anh làm ngành y trên này, nhiều khi kê thuốc tào lao thấy mẹ. Bác sĩ có tâm sẽ giải thích cặn kẽ từng loại thuốc có chức năng gì. Còn nhiều bác quăng cho cái toa kêu ra tiệm thuốc mà mua, ko chịu giải thích :mad:
ấy bé cái lầm giữa bs và dược sĩ nhoen. thắc mắc gì hõi dược sĩ

• Like
Reactions: btpaul
Lơ Xe
20/1/17
2.102
100.268
113
Sài Gòn
nkl.am
Em chả biết bọn đứng bán thuốc có phải dược sĩ ko. Bọn đấy chỉ nói thuốc uống ngày mấy lần, trước hay sau ăn. Hết vẹo.

Tự đọc cho vuông.

À mà từ vụ tự đọc hdsd, em thấy hdsd chả khuyến cáo uống trước hay sau ăn bao giờ. Nhưng vn mình rất chú trọng cái đó. Là sao nhỉ?

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
23/5/12
1.943
77.683
113
Em chả biết bọn đứng bán thuốc có phải dược sĩ ko. Bọn đấy chỉ nói thuốc uống ngày mấy lần, trước hay sau ăn. Hết vẹo.

Tự đọc cho vuông.

À mà từ vụ tự đọc hdsd, em thấy hdsd chả khuyến cáo uống trước hay sau ăn bao giờ. Nhưng vn mình rất chú trọng cái đó. Là sao nhỉ?
Có cái có ghi rõ nhé xếp, nhất là những thuốc có hại hoặc trợ bao tử
thuốc có hại (sản xuất tại Tây) nó còn ghi rõ cấm nghiền ra bột hoặc nhai

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.665
113
www.phindeli.com

Tự đọc cho vuông.

Tùy loại thuốc.

Có một số loại cần uống với thức ăn hoặc uống lúc đói thì mới hấp thụ tốt, thì tờ giấy hdsd chắc chắn có ghi, mục Cách Dùng.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.665
113
www.phindeli.com
Tờ giấy dài hay ngắn không liên quan sản xuất Tây hay Ta, mà liên quan hoạt chất trong đó.

Cùng 1 hoạt chất thì Tây hay Ta nội dung phải giống nhau, vì cái nội dung này do Bộ Y Tế duyệt, chứ không phải nhà sản xuất muốn ghi gì cũng được.