Tập Lái
22/6/16
6
0
1
32
Anh/Chị cho em hỏi hóa đơn xuất cho công ty mẹ nhưng giờ chi nhánh muốn đứng tên và làm thủ tục sang tên có cách nào không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ.

Anh/Chị cho em hỏi hóa đơn xuất cho công ty mẹ nhưng giờ chi nhánh muốn đứng tên và làm thủ tục sang tên có cách nào không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ.
Có 3 cách :
1 - Làm biên bản điều chỉnh hóa đơn đổi tên cty mẹ thành chi nhánh !
2 - Cty mẹ xuất hóa đơn bán về cho chi nhánh !
3 - Cty mẹ làm Quyết định, công văn, điều chuyển chiếc xe này cho chi nhánh để phục vụ hoạt động của chi nhánh !

Cần dịch vụ alo em 0908.367775 Bình !

• Like
Reactions: fastandslow_5s
Tập Lái
22/6/16
6
0
1
32
Có 3 cách :
1 - Làm biên bản điều chỉnh hóa đơn đổi tên cty mẹ thành chi nhánh !
2 - Cty mẹ xuất hóa đơn bán về cho chi nhánh !
3 - Cty mẹ làm Quyết định, công văn, điều chuyển chiếc xe này cho chi nhánh để phục vụ hoạt động của chi nhánh !

Cần dịch vụ alo em 0908.367775 Bình !
Làm Quyết định, công văn điều chuyển thì bên Chi nhánh có thể đứng ra làm thủ tục sang tên trực tiếp từ bên bán không cần phải qua bên Công ty mẹ, trên các giấy tờ, thủ tục sử dụng con dấu của Chi nhánh được ạ?
Chi nhánh ở Đồng Nai thì phí sao ạ ? Thanks anh.

Làm Quyết định, công văn điều chuyển thì bên Chi nhánh có thể đứng ra làm thủ tục sang tên trực tiếp từ bên bán không cần phải qua bên Công ty mẹ, trên các giấy tờ, thủ tục sử dụng con dấu của Chi nhánh được ạ?
Chi nhánh ở Đồng Nai thì phí sao ạ ? Thanks anh.
- xe góc ở đâu ? cty mẹ ở đâu ???

Xe gốc ở HCM anh ạ. Công ty mẹ ở HN, Chi nhánh Đồng Nai.
- Ca này giải quyết hơi mệt nè !
1 - Phải rút hồ sơ góc ở HCM cho cty mẹ HN !
2 - Khi rút xong hồ sơ về cty mẹ HN thì >> Làm quyết định điều chuyển về chi nhánh !
3 - Xong quyết định điều chỉnh chi nhánh kèm theo toàn bộ hồ sơ góc của xe đó đưa chi nhánh đi đóng thuế trước bạ ở Đồng Nai xong qua CA làm thủ tục tên chi nhánh.

"- Theo tiểu tiết b.2 tiết 5.18 điểm 5 mục II Thông tư 32/2007/TT-BTC:
“5.18- Hoá đơn, chứng từ đối với tài sản góp vốn, tài sản điều chuyển được thực hiện như sau:...

b.2- Tài sản điều chuyển giữa các đơn vị thành viên hạch toán phụ thuộc trong cơ sở kinh doanh; tài sản điều chuyển khi chia, tách, hợp nhất, sáp nhập, chuyển đổi loại hình doanh nghiệp thì cơ sở kinh doanh có tài sản điều chuyển phải có lệnh điều chuyển tài sản, kèm theo bộ hồ sơ nguồn gốc tài sản và không phải xuất hoá đơn.

Trường hợp tài sản điều chuyển giữa các đơn vị hạch toán độc lập hoặc giữa các đơn vị thành viên có tư cách pháp nhân đầy đủ trong cùng một cơ sở kinh doanh thì cơ sở kinh doanh có tài sản điều chuyển phải xuất hoá đơn GTGT và kê khai, nộp thuế GTGT theo quy định.”"

Tập Lái
22/6/16
6
0
1
32
Rút hồ sơ về cty mẹ HN thì có phải nộp ở HN không ạ? Ở HN muốn giao hết lại cho Chi nhánh trong này làm và đứng tên luôn ạ. Như vậy có hướng nào không ạ?

B
Rút hồ sơ về cty mẹ HN thì có phải nộp ở HN không ạ? Ở HN muốn giao hết lại cho Chi nhánh trong này làm và đứng tên luôn ạ. Như vậy có hướng nào không ạ?
Rút về cty mẹ cho có danh nghĩa ! K có nhập vào HN mà cty mẹ điều chuyển về chi nhánh luôn !

- Còn k làm điều chỉnh hoá đơn từ cty mẹ sang chi nhánh đê khỏi rườm rà nè!

Dịch vụ bên em alo em 0908.367775 Bình

Tập Lái
31/12/11
10
2
3
www.facebook.com
Chào bác Bình
Em có hộ khẩu ở Hà Nội và vào tháng 3/2016 thì em có mua xe Ford Ecosport biển số TP. HCM từ tháng 3/2016 của cá nhân, đã làm hợp đồng mua bán công chứng nhưng em chưa rút hồ sơ gốc để sang tên xe. Vợ em mới nhập hộ khẩu vào TP. Hồ Chí Minh. Nay em muốn chuyển cho vợ em đứng tên đăng ký xe ở TP.HCM để không phải rút hồ sơ gốc ra đăng ký tại Hà Nội. Vậy trường hợp của em có cần phải hủy hợp đồng công chứng để làm lại hợp đồng công chứng cho vợ em hay không bác? Có còn cách nào khác không? Nhờ bác tư vấn giúp em với

Chào bác Bình
Em có hộ khẩu ở Hà Nội và vào tháng 3/2016 thì em có mua xe Ford Ecosport biển số TP. HCM từ tháng 3/2016 của cá nhân, đã làm hợp đồng mua bán công chứng nhưng em chưa rút hồ sơ gốc để sang tên xe. Vợ em mới nhập hộ khẩu vào TP. Hồ Chí Minh. Nay em muốn chuyển cho vợ em đứng tên đăng ký xe ở TP.HCM để không phải rút hồ sơ gốc ra đăng ký tại Hà Nội. Vậy trường hợp của em có cần phải hủy hợp đồng công chứng để làm lại hợp đồng công chứng cho vợ em hay không bác? Có còn cách nào khác không? Nhờ bác tư vấn giúp em với
Chào bác ! có 2 cách để bác làm :
1 - Hủy HĐMB của bác rồi làm lại HĐMB qua cho vợ của bác !
2 - Bác ở HN thì làm Công chứng mua bán nối tiếp từ bác sang qua cho vợ bác ! Nhưng em nghỉ cách này khó làm vì Mua bán phải 2 vợ chồng, mà đã vợ chồng rồi khó bán lại nhau !