Cầu chì cứu tính của chiếc xe , bảo vệ các hệ thống điện tử nhạy cảm trong xe ô tô của các bác. Khi có một sự cố đột biến điện khiến cầu chì bị cháy, các bác cần phải thay thế cầu chì mới cho xe để có thể phục hồi các chức năng phù hợp của cầu chì. Tham khảo bài viết dưới đây về các bước thay cầu chì cho xe Ford Mustang 2010 -2014.

Dụng cụ cần thiết
  • Kìm kẹp
  • Cầu chì mới cho xe Ford Mustang 2010 -2014
BƯỚC 1
Để thay cầu chì cho xe Ford Mustang 2010 – 2014, đầu tiên các bác tiến hành tắt xe để đảm bảo thiết bị được an toàn. Sau đó tiến hành mở mui xe bằng cách kéo đòn bẩy bằng chân lái xe.

Sau đó các bác đẩy chốt dưới trung tâm của mui xe để mở khóa.

BƯỚC 2
Sau khi mui xe được mở, các bác sẽ nhìn thấy hộp cầu chì của xe Ford Mustang 2010 – 2014, để mở hộp cầu chì các bác dùng tay đẩy chốt xuống dưới và nâng nắp cầu chì lên.

Mỗi bộ phận lại có một thiết bị cầu chì khác nhau, vì vậy các bác hãy chắc chắn mình chèn cầu chì vào các khe chính xác, và xác định được cầu chì hỏng để tiến hành thay thế.

BƯỚC 3
Sau khi xác định được cầu chỉ bị hỏng, các bác sử dụng kìm kẹp, kẹp chặt cầu chì và kéo nó thẳng lên. Tiến hành thay thế cầu chì mới cho chiếc cầu chỉ đã bị hỏng. Sau đó các bác lắp các thiết bị của máy trở lại đúng vị trí ban đầu của chiếc xe Ford Mustang, khởi động xe để kiểm tra. Nếu không có vấn đề gì là các bác đã hoàn thành xong quá trình thay cầu chì cho xe Ford Mustang 2010 – 2014.

Trên đây là các bước hướng dẫn thay thế cầu chỉ mới cho xe Ford Mustang 2010 – 2014 mà các các bác có thể tham khảo. Nếu các bác cảm thấy khó khăn có thể mang ra garage uy tín để được trợ giúp.

Bác nào thấy khó khăn thì mang qua bên em Tiên Phong Auto để được trợ giúp nhé :D. Bên em khoái sửa xe Ford bị hư, đặc biệt là mấy em Ford Mustang này lắm :D. Bổ ích thì cho em cái Thanks nha

17/5/12
241
2.548
93
1/ cái trò này mà cũng gọi là " hướng dẫn"
2/ Gara mà hướng dẫn tào lao vãi chưởng,khách ko biết làm sai cháy lun ah?cứ gắp cái cầu chì củ ra và thay cái mới vào là xong? Khỏi quan tâm ampe?

• Like
Reactions: Nghiatvt