Tập Lái
28/2/16
18
21
3
46
Chào các bác Osers.

Nút giao An Phú (Mai Chí Thọ - Lương Định Của) em đi qua nhiều lần bằng xe Hoa Mai, lúc chưa lập bến trung chuyển ở Nguyễn Thị Định. Thời đó, em thấy Hoa Mai băng qua ngả tư này rồi quẹo trái vô Mai Chí Thọ, làn ngoài (như mũi tên màu tím trong hình - em chưa biết cách insert hình, mong các bác thông cảm). Em không hiểu tại sao họ lại đi làn ngoài, sát vỉa hè như vậy? mà lại không đi làn trong cùng (như mũi tên màu đỏ).

Dạ, vấn đề với em là thế này, rất mong các bác bớt chút time để tư vấn giúp. Giờ em đi từ Vũng Tàu lên, đi hết cao tốc LT-DG xuống nhánh A1, đi làn trong sát con lươn, băng qua ngã tư thì quẹo làn nào đúng để đi hầm Sài Gòn ạ? Em đi theo mũi tên màu đỏ (làn trong) hay theo mũi tên màu tím? Thỉnh thoảng em thấy xxx đứng ở đây lượm bánh mì.
Thanks các bác trước.

Attachments

Hạng B1
27/6/16
93
68
18
43
Chào Bác,
Hoa mai đi làn ngoài cùng vì làn đó đi thẳng ít bi kẹt xe, nhưng hơi bất tiện là phải chen với xe 2B khi qua ngã tư. Nếu muốn bỏ khách khi qua cầu Cá Trê ở Mai Chi Thọ không cần phải đổi lane từ trong ra ngoài.

2 Mũi tên của Bác đi đều ok, đi mũi tên đỏ hay bị kẹt chõ ngã ba mai chí thọ và đồng văn cống

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Chào Bác,
Hoa mai đi làn ngoài cùng vì làn đó đi thẳng ít bi kẹt xe, nhưng hơi bất tiện là phải chen với xe 2B khi qua ngã tư. Nếu muốn bỏ khách khi qua cầu Cá Trê ở Mai Chi Thọ không cần phải đổi lane từ trong ra ngoài.

2 Mũi tên của Bác đi đều ok, đi mũi tên đỏ hay bị kẹt chõ ngã ba mai chí thọ và đồng văn cống
nhớ không nhầm thì bác đúng

Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
1. Chỗ đó hoa mai được đi 1,2,3,4,5, tính từ tim đường ra còn làn số 6 của xe con+2bánh, số 7 của 2 bánh, làn 8 để dừng đậu xe
2. Đi khoảng 300m nhìn theo bảng 411 để chạy 1,2 rẽ trái, 3,4 đi thăng, 5 rẽ trái, 6,7 đi thẳng 8 không có do nhập vào 7
3. Hoa Mai đi đường này như cơm bữa sao mất bánh mì được
4. Hồi đó làn số 6 của 2 bánh xxx mới lượm bánh mì được giờ anh chánh cắm lại rồi hết cửa gặm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhquangvt
Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Đầu giao lộ với Lương Định Của có bảng 4.1.2, theo đó, 4B chạy được làn 5 & 6 luôn...

Hạng F
1/6/15
5.555
28.522
113
Ngã 3 MCT-ĐVC dành tới 2 làn 1,2 cho quẹo trái, làn 3,4 đi thẳng chờ đèn đỏ lâu vật vã luôn nên nếu quen đường thì đi làn 6, tới ngã 3 này chuyển ra làn 1,2,3,4 lại.

• Like
Hạng B1
9/6/14
95
44
18
Xe trước chạy quẹo sao, bác quẹo theo vậy, khi quẹo quan sát bảng phân làn phía trên cao để vào lane cho đúng, lúc đầu đi em cũng bám xe trước chứ khu đó rộng quá dễ nhằm đường hihi

• Like
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
1. Chỗ đó hoa mai được đi 1,2,3,4,5, tính từ tim đường ra còn làn số 6 của xe con+2bánh, số 7 của 2 bánh, làn 8 để dừng đậu xe
2. Đi khoảng 300m nhìn theo bảng 411 để chạy 1,2 rẽ trái, 3,4 đi thăng, 5 rẽ trái, 6,7 đi thẳng 8 không có do nhập vào 7
3. Hoa Mai đi đường này như cơm bữa sao mất bánh mì được
4. Hồi đó làn số 6 của 2 bánh xxx mới lượm bánh mì được giờ anh chánh cắm lại rồi hết cửa gặm
Bác này chuẩn nè

Tập Lái
28/2/16
18
21
3
46
Thanks bác noker, dungdragon và các bác.
Thú thật em tài mới còn non, giờ bay 850km an toàn vì mới chuyển từ tay lái ngang sang tay lái tròn vào đầu tháng 4/2016, mặc dù bằng B2 có từ 2009. Những lần tự thuê 4B lên Sài Gòn là em hoa mắt vì chủ yếu không quen đường, phải căng mắt ra ngẩng lên nhìn giá long môn, rồi biển báo, rồi vạch kẻ đường, rồi 2B v.v...
Sắp tới em có việc sẽ đi cung đường này nhiều lần. Xe em cũng có dẫn đường, nhưng cái giao lộ MCT-LĐC này nhiều làn quá cũng thấy ngợp.

Tập Lái
28/2/16
18
21
3
46
Xe trước chạy quẹo sao, bác quẹo theo vậy, khi quẹo quan sát bảng phân làn phía trên cao để vào lane cho đúng, lúc đầu đi em cũng bám xe trước chứ khu đó rộng quá dễ nhằm đường hihi
Đúng vậy bác, nhưng với điều kiện cái xe phía trước nó đi cùng hướng với mình. Còn nó mà quay đi ngả khác là mình trớt quớt đó bác. Thời còn thuê xe tự lái em bị một vố gần cầu Điện Biên Phủ.