Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Chào các Bác, em tính mua căn nhà trước mắt là để ở sau này thuận giá thì bán đi, về thiết kế, vị trí khá hợp với ý của em nhưng có điều nhà hướng Tây, không hợp với tuổi của em. Mong các bác chỉ dùm nhà không hợp hướng tuổi có nên mua hay không? Mua nhà thành phố được cái nọ lại mất cái kia em kiếm mà rầu quá

Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Quan trọng lắm nha bác , em có ng anh mua ehome 3 mua hướng bắc , tuổi ổng tuổi thân 1980 vô hướng đó là lục sát ,gặp năm mệnh yếu nữa ( sáng em ghi thiếu ) ổng đang khỏe ko thuốc lá rượu chè gì mà dọn vào ở 1 tháng tự nhiên ho vô chợ rẫy bác sĩ bó tay rồi mất lun , tội làm cả đời gom góp dc 1 căn nhà ở dc 1 tháng thì qua đời để lại bố mẹ già .
Em nói là thật nhé bác. Chỉ vừa tháng 1 năm nay thôi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: angelvnc
Tập Lái
12/6/17
42
98
33
Quan trọng lắm nha bác , em có ng anh mua ehome 3 mua hướng bắc , tuổi ổng tuổi thân 1980 vô hướng đó là lục sát , ổng đang khỏe ko thuốc lá rượu chè gì mà dọn vào ở 1 tháng tự nhiên ho vô chợ rẫy bác sĩ bó tay rồi mất lun , tội làm cả đời gom góp dc 1 căn nhà ở dc 1 tháng thì qua đời để lại bố mẹ già .
Tào lao, bệnh nó tới thì nó phát chứ liên quan j nhà cửa, nói như bác chắc bọn Tây nó bị sát chết hết quá, thấy hợp với túi tiền, giao thông, đi lại thuận tiện thì mua thôi chủ thớt ơi, hơi đâu nghe mê tín dị đoan

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Biết rõ về Phong thủy cũng tốt, nếu ko biết mà chỉ nghe và làm theo ba cái vớ va vớ vẩn như đại đa số bọn ngu mụi hiện nay thì vứt.

• Like
Reactions: angelvnc
Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Quan trọng lắm nha bác , em có ng anh mua ehome 3 mua hướng bắc , tuổi ổng tuổi thân 1980 vô hướng đó là lục sát , ổng đang khỏe ko thuốc lá rượu chè gì mà dọn vào ở 1 tháng tự nhiên ho vô chợ rẫy bác sĩ bó tay rồi mất lun , tội làm cả đời gom góp dc 1 căn nhà ở dc 1 tháng thì qua đời để lại bố mẹ già .
Bác làm em hơi buông rồi đấy, sợ sau này có biến gì dù không biết có phải hay không cũng đổ tại nó

Tào lao, bệnh nó tới thì nó phát chứ liên quan j nhà cửa, nói như bác chắc bọn Tây nó bị sát chết hết quá, thấy hợp với túi tiền, giao thông, đi lại thuận tiện thì mua thôi chủ thớt ơi, hơi đâu nghe mê tín dị đoan
Em không mê tín bác ah, nhưng cái gì tránh thì nên tránh nên em phân vân thôi
Bác nào tin thì cứ tin. Em thì không tin.
Biết rõ về Phong thủy cũng tốt, nếu ko biết mà chỉ nghe và làm theo ba cái vớ va vớ vẩn như đại đa số bọn ngu mụi hiện nay thì vứt.
Phong thủy theo em biết cũng là bộ môn khoa học thể hiện sự giao hòa giữa con người và vũ trụ, nên nửa nọ nửa kia không biết có nên xuống tiền hay không nữa

• Like
Reactions: longsan
Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.584
113
Sài Gòn
nkl.am
Phong thủy theo em biết cũng là bộ môn khoa học thể hiện sự giao hòa giữa con người và vũ trụ, nên nửa nọ nửa kia không biết có nên xuống tiền hay không nữa
Em chỉ quan tâm hướng ... nắng. Ban công, cửa sổ chính tránh hướng Tây ra là được. Tốn tiền điều hoà.

Có mấy cái nữa tránh được thì tránh vd ban công ko nhìn sang toà nhà đối diện, nhà không gần thang máy, không gần chỗ vứt rác ... Phong thuỷ cũng là từ những cái đó mà đi ra thôi.

Còn "hợp tuổi" thì e chả bao giờ quan tâm.

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Bác làm em hơi buông rồi đấy, sợ sau này có biến gì dù không biết có phải hay không cũng đổ tại nó

Em không mê tín bác ah, nhưng cái gì tránh thì nên tránh nên em phân vân thôi

Cơ bản về khu vực có thuận tiện ko, giá cả và thiết kế dây chuền công năng trong nhà tốt và thông thoáng là đc. Hướng Tây tuy nóng hơn hướng khác nhưng nếu anh chủ trước thuê KTS thiết kế ổn thì ko thành vấn đề. Tóm lại nếu muốn mua xem nhà thông thoáng có cảm giác yên tâm khi ở trong nhà thì mạnh dạn xuống tay. Thân.

Hạng D
9/2/15
1.125
6.587
113
Quan trọng lắm nha. Thường thì lúc nào bị gì đó, người ta hay ngồi nghĩ ngợi rồi đổ thừa cho mấy cái "quan trọng lắm nha" này.

Ra bệnh viện Ung Bướu, hỏi mấy người Ung Thư giai đoạn cuối coi ở có hợp hướng không ?

Có điều kiện nữa thì tập trung tầm 1.000 thằng giàu nhất Thế Giới, hỏi từng thằng coi tụi nó ở nhà có xét hợp hướng hợp tuổi không ?

Thực tế chút đi anh, thời đại nào rồi.