Tập Lái
11/10/08
5
0
1
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi xe bị rít tay lái, đã thay dây curoa và dầu trợ lực nhưng vẫn rít... đánh lái mạnh 1 tí thì cái bơm dầu trợ lực ko thấy quay nổi, xong dây curoa cà vào bơm kêu rít rất to... bệnh này giờ phải kiểm tra phần nào vậy các bác?

Em đã thay dây curoa và dầu trợ lực tay lái mới, pha thêm cả dầu phục hồi của Lucas nhưng vẫn không khỏi...

Tập Lái
24/6/15
43
8
8
29
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi xe bị rít tay lái, đã thay dây curoa và dầu trợ lực nhưng vẫn rít... đánh lái mạnh 1 tí thì cái bơm dầu trợ lực ko thấy quay nổi, xong dây curoa cà vào bơm kêu rít rất to... bệnh này giờ phải kiểm tra phần nào vậy các bác?

Em đã thay dây curoa và dầu trợ lực tay lái mới, pha thêm cả dầu phục hồi của Lucas nhưng vẫn không khỏi...
He thong lai tro luc dau: Bom dau, Thuoc lai, day curoa, duong ong va dau tro luc. Anh dung xe 1 cho, no may roi danh lai, neu co tro luc ma nghe tieng rit thi a xa gio trong he thong la duoc. Con k co tro luc thi minh nghi bom cua a da hu hong (Day cua roa da thay nen loai tru).
Kiem tra bom so bo: Danh lai sang han 1 ben giu yen volang xem co bi ghi lai k (co la tot). Neu can thi thao duong ong ra de ktra dau co ra k.