O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
Các bác ơi, tin nóng hổi đây... không biết mấy ông liên doanh có nhìn lại xem không nhỉ? được lắp tại nhà máy Ôtô Hoà Bình nhé....
[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/03/3B9F3C49/[/link]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Hy vọng mới cho người tiêu dùng VN với giá xe liên doanh lắp ráp tại trong nước??

Giá thế không hấp dẫn rồi. Chất lượng xe TQ ra sao vẫn còn đó. Giá dưới 10k thì được.

Hạng B2
28/9/06
257
1
0
RE: Hy vọng mới cho người tiêu dùng VN với giá xe liên doanh lắp ráp tại trong nước??

xe tàu ah????
em chạy trước ....[:'(][:'(]

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

xe TQ mà bác . Mấy chú Nhật còn lâu mới sợ nhé bác , 2 phân khúc khác nhau rùi bác ơi . có chăng 20 - 25 năm nữa khi mà xe TQ đả chứng minh được chất lượng và lòng tin thi Nhật mới sợ bác ơi .

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Thế hả bác, sao em check trên wikipedia thì thấy động cơ Tritec này chính là liên doanh giữa Chrysler và Rover? đựơc sản xuất tại nhà máy ở Brazil từ năm 1999? có 02 tên Tritec và Prince Pentagon...
Trên này còn mô tả là động cơ Tritec được thiết kế dựa trên động cơ Neon Engine 2.0 của Chrysler...
Khi Chrysler sát nhập lại với Daimler thì họ thay thế bằng động cơ Prince Pentagon (Tritec) sử dụng trong các loại xe của Peugeot Citroen nên họ bỏ nhà máy tại Brazil nên tạo điều kiện cho Lifan mua lại nhà máy này từ BMW và Chyrsler vào tháng 2 năm 2006.
Em nghĩ động cơ này không thay đổi, còn các vật tư khác thì Hoà Bình thuộc VMC lắp ráp chắc là phải am hiểu thị hiếu VN chứ....
Nhưng dẫu sao giá cho loại 1.6 khoảng 10k-12k US thì hay các bán nhể, 16k thì hơi bị chót vót... lãi lắm thế....

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Cớ đó các bác thêm 1k mấy nữa là mua được em KIA Morning nhập khẩu mới 100% của Trường Hải rùi! Xài đồ tàu mà SX ở VN thì nguy hiểm lắm! Bác nào từng coi báo biết 1 bác mua 1 con máy dầu hiệu FAIRY, để làm ăn từ khi có xe nó đã nằm đường cho khách hàng phơi nắng
! Cuối cùng mất luôn khách hàng đó luôn![&:][&:]
em xin hát bài cũng đành "Bó Tạy"

Hạng B2
1/11/06
181
3
18

Dạ, các bác xem anh chủ tịch Lifan tự xếp hạng hàng của mình nhé "Chủ tịch, đồng thời là sáng lập viên tập đoàn Lifan, ông Yin Mingshan cho biết khoản đầu tư sản xuất 520 tại Việt Nam trị giá khoảng 30 triệu USD và chủ yếu để bán cho các hãng taxi"... pó tay!!![:eek:][:eek:][:eek:]

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Năm ngoái bác nào đi triển lãm ô tô HOÀNG VĂN THỤ thì thấy,em 520 xấu dã man,em này bán cho em 10k em cũng chẳng mua,thế mà em đã gặp mấy cái chạy ngoài đường rồi mới khiếp chứ

Hạng B1
29/8/06
69
1
6
Sài Gòn

thế mà em đã gặp mấy cái chạy ngoài đường rồi mới khiếp chứ

Coi chừng chim mồi của Lifan đó bác :)

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Vừa xem tin trên VTV1 xong, 1.6 giá chỉ có 16k, lắp ráp tại VN. Mình nghĩ xe này chả có hy vọng gì đâu, không dám vơ đủa cả nắm nhưng đồ TQ đã được thẩm định qua các mặt hàng khác rồi, giá thế thì thêm 1k mua KIA MORNING đi cho sướng.