Hạng C
9/5/07
607
31
18
50
TP. HCM
www.otosaigon.com
Thấy Hyundai VN đang quảng cáo bán chiếc Matrix: http://vn.trade.fpt.vn/temp/for_ad/h/hyundai/index.html

Đây là dòng xe cỡ nhỏ thuộc Recreational Vehicle - cùng dòng xe với Santa Fe, Teracan....
http://worldwide.hyundai-motor.com/

Xem qua thì thấy kiểu dáng xe này hơi xưa. Nhìn giống chiếc KIA Pride Hatchback ngày xưa...Đèn trước đèn sau không ấn tượng...

Ưu điểm là dài hơn Getz một tí (4,050mm). Gầm cao hơn (160mm) . Công suất máy mạnh hơn (1.6L và 1.8L chạy xăng).
Chỉ có ABS, không có ESP, không Audio Control volang...(Getz lại có hết...)

Giá cả chắc cao hơn Getz

Ai có thông tin thêm từ hãng VN thì cho nhé....

Hạng B2
8/11/06
130
0
0
RE: Hyndai VN bán Matrix

Thực sự con này nhìn ở ngoài chán lắm bác ơi. Thiết kế thua xa Getz, chỉ được cái rộng rãi hơn thôi.

Tập Lái
27/2/07
42
0
6
otosaigon

Dear Pác Gấu đen bờ lách,

Vậy Pác không có cảm tình em Matrix này à?Em thấy nó ngoại thất hơi xấu nhưng bên trong không quá tệ,nếu giá =Getz+1000 thì cũng được,không hiểu ABS,airbag,ESC thì sao ạ?.Em xấu trai đi em này cũng chẳng sao,thấy em nó nội thất còn hơn Rio Pác ạ.Mong các Pác góp ý

Hạng B2
8/11/06
130
0
0

Lúc đầu nhìn em Matrix này mình tưởng 7 chỗ, nhìn kỹ lại thì chỉ có 4 chỗ. Không thích lắm vì nhìn không hay như Getz. Options thì Hynndai về Vn chắc chắn là đủ hơn Trường Hải rồi.

Làm con Getz được hơn đó bác.

Tập Lái
27/2/07
42
0
6
otosaigon

Dear Pác Bear Siublách nho nhỏ,

Em đã check rồi,5 chỗ chứ Pác.Vì em làm driver luôn mà,còn lại là gánh chèo nhà em - 3 người nữa nếu giả sử EVN cúp điện chừng tuần trở lên thì phát sinh thêm 1 em nữa là cùng > đủ 5 chỗ > OK Pác ạ.

Em này cũng có máy dầu nhưng chỉ ở Europe thôi,VN không có.Thấy safety có 1 airbag cho driver, ABS nữa, máy 1.6,clearance 160mm > 135mm của Getz >có vẻ tạm được khi Sài gòn ngập" chút chút thôi".Chỉ còn giá >Em đang trình sếp trưởng nhà em duyệt ,nếu đồng ý sẽ liên lạc Hyundai mô tờ VN xem sao

Có Pác nào trên OS mà có hoặc đi rồi làm ơn làm phúc cho em biết em này ra sao nha,cảm ơn các Pác trước ạ