Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Vâng , em tự cấm em thôi , em thích xe 7 chỗ chứ ko thích 5+2 , d cơ từ 2.0 trở lên, chứ 1.5 mà chở 7 người, lên cầu Mỹ Thuận thì em nản lắm , đây là em nói riêng em thôi, chứ các bác khác thì ai thích xe gì thì đi xe đó thôi ạ ! :)
em trêu bác thôi, chứ em hiểu cái người tiêu dùng cần là 1 chiếc 7 chỗ có động cơ mạnh hơn cái 1.5 cà giựt kia. Nhưng nếu lắp 2.0 thì những thứ đi kèm khiến xe sẽ tăng giá, và nó mất lợi thế cạnh tranh khi có thể lấy mất khách của xe phân khúc cận trên, trong trường hợp này là Tucson.
Bản chất thị trường VN bé nên dễ chạm phân khúc, chứ khi thị trường lớn thì mỗi xe dành cho người khác nhau.

• Like
Reactions: fanofcar
Hạng B2
9/8/18
205
157
43
34
Vâng , em tự cấm em thôi , em thích xe 7 chỗ chứ ko thích 5+2 , d cơ từ 2.0 trở lên, chứ 1.5 mà chở 7 người, lên cầu Mỹ Thuận thì em nản lắm , đây là em nói riêng em thôi, chứ các bác khác thì ai thích xe gì thì đi xe đó thôi ạ ! :)
mỗi tháng có đến mấy ngàn người mua XPandr + Su Ert + Su Xl7, may mà ko ai leo mỹ thuận hết nên xe chạy đầy đường =))) em nằm ở đội xe 2.0 ~ 159 mã