Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
http://www11.dantri.com.vn/otoxemay/2007/6/182133.vip
Cụ thể, Hyundai Azera giữ vị trí số 1 trong chủng loại xe lớn, Santa Fe đứng đầu dòng thể thao đa dụng cỡ nhỏ trong khi Entourage chia sẻ danh hiệu “best minivan” với Quest của Nissan Motor và Sedona của Kia; Kia Sorento dẫn đầu dòng SUV cỡ trung. (Kia Motors vốn thuộc tập đoàn Hyundai nên “tiếng thơm” do cả 2 hưởng lợi).
Với những ai đã và đang "khinh thường" xe made in Hàn Quốc, thì giờ đây sẽ phải xem lại...
Sau một thời gian dài “mang tiếng” là nhà sản xuất xe hơi giá rẻ, chất lượng trung bình và nhiều lỗi kỹ thuật, Hyundai - đại gia xứ kim chi đã lập nên kỳ tích khi vượt mặt mọi đối thủ đến từ Nhật Bản, châu Âu và Hoa Kỳ để dẫn đầu bảng xếp hạng chất lượng năm 2007. Khảo sát do Strategic Vision tiến hành thông qua 27.780 cuộc phỏng vấn với khách hàng mua các loại xe phiên bản 2007 từ tháng 9 đến tháng 11/2006.
Bác Kar, là người đã test xe VGT trong bài báo nói trên, trong một chiều cafe với tôi, cho tôi biết thêm : với dòng Santa Fe tại Mỹ, Hyundai có bảo hành tới 10 năm với power train (máy và hộp số)!

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/7/05
1.137
1
0
RE: Hyundai dẫn đầu chất lượng xe 2007

Lâu nay sao không thấy Hyundai VN nhập dòng xe Sonata về bán ở VN các bác nhỉ?

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Bác Kienvang nhanh thật, đang định post bài này lên OS.
Về kích thước, xe Santa Fe = Kia Sorento nhưng sao phân khúc trên thị trường Mỹ lại khác nhau nhỉ? SF: SUV nhỏ, đáng lẽ pahir là CUV chứ, KIA: SUV trung.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Sáng nay mấy ông anh biết mình đặt SF nên gửi cho em bài này , cũng thấy tự hào về sụ lựa chọn của mình các bác đi Santafe nhể ....:D:D, mặc dù đến hôm nay gần 2 tháng kể từ khi đặt tiền vẫn chỉ nhận được thông báo : Xe chưa về đến cảng . Ngày xưa luc nhìn thấy SF , em ghét nhất cái logo Hyundai......còn lại thì ok cả
"Ai bảo Kim Chi là lởm" , hehe :D:D

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Phải thừa nhận Santa Fe 2007 chạy cực thích luôn. Nếu lấy máy dầu thì tiết kiệm lắm!

Hạng B2
1/4/07
298
0
16
44
Hà Nội

Các bác cho em cái báo giá của SantaFe được không?

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Nếu vậy nếu mua xe nhãn hiệu KIA thì có chất lượng ba92ng hiệu Hyundai không vậy? Lý do la Hyundai VN nhập hiện chỉ nhập về Gezt (Compact) và S.Fee....co qua ít sự lựa chọn...Hỏi Hyundai VN khi nào có KH nhập về thì được trả lời ....không biết...Sao mà chậm chạp hơn T.Hải thế không biêt....

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: Mrpinocio

Sáng nay mấy ông anh biết mình đặt SF nên gửi cho em bài này , cũng thấy tự hào về sụ lựa chọn của mình các bác đi Santafe nhể ....:D:D, mặc dù đến hôm nay gần 2 tháng kể từ khi đặt tiền vẫn chỉ nhận được thông báo : Xe chưa về đến cảng . Ngày xưa luc nhìn thấy SF , em ghét nhất cái logo Hyundai......còn lại thì ok cả
"Ai bảo Kim Chi là lởm" , hehe :D:D
Thế bác cí tthông tin gì hơn chưa? bên em lại bảo là 20-25/6 Bên bác thế nào, Bực mình với bọn HMV quá.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Em cũng chưa có xe , thậm chí còn ko hẹn được chính xác khi nào giao xe
. Em chán quá rồi, Hà Nội mấy hôm nay nắng quá mà vợ cả cứ hỏi sao mãi anh chưa lấy xe ????????