Tập Lái
28/9/08
11
26
13
Hyundai Elentra 2016 đèn vào nước nhưng Thành Công từ chối bảo hành. Các bác chú ý khi mua xe hyundai nhé.
Sự việc thế này: mình mua xe Hyundai Elentra 2016 tại Hyundai Việt Hàn mới 100%, khi vừa lấy về là cặp đèn pha trước vào nước đọng hơi sương.
Mình mang xe đến Việt Hàn thì được tra lời là đèn còn ẩm nên bị vậy nên sấy đèn sẽ hết, sấy xong về thì còn tệ hại hơn.
Phản ánh lại thì VH nói đó là tình trạng vật lý bình thường, Hyundai có ghi trong sổ tay hướng dẫn???? kêu đi về mở đèn 30p để đèn sấy khô???? Có bác nào đi xe về nhà mở đèn 30p để sấy đèn không????
Thế là mình phản ánh Thành Công thì lại đổ cho Việt Hàn, Việt Hàn thì nói Thành Công không bảo hành mà chỉ sấy thôi, xe mình đến nay mua được 1 tháng mà đã đem cho Việt Hàn sấy, xử lý đã 3 lần rồi, nhưng chưa giải quyết được gì, không bảo hành và đổ qua lại giữa Thành Công và Đại Lý.
Mình đã đi rất nhiều xe và không xe nào như thế, chỉ có chiếc KIA Forte mình mới bán là bị và bên Trường Hải làm 1 lần là ok đến lúc bán, đi được 6 năm mà đèn vẫn trong veo.
Các bác có ý định mua Hyundai hoặc Elentra thì các bác nên suy nghĩ kỹ và làm việc trước với Đại lý vấn đề này nhé, tránh mua thêm cục tức về nhà.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
".... được tra lời là đèn còn ẩm nên bị vậy nên sấy đèn sẽ hết, sấy xong về thì còn tệ hại hơn.
Phản ánh lại thì VH nói đó là tình trạng vật lý bình thường, Hyundai có ghi trong sổ tay hướng dẫn???? kêu đi về mở đèn 30p để đèn sấy khô???? Có bác nào đi xe về nhà mở đèn 30p để sấy đèn không????"

Vụ này mới nghe à. xe mới mà bị vậy thì đúng là tức hơn bò đá :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vthanh6 and nta139
Hạng F
16/7/15
6.292
24.869
113
Phản ánh lại thì VH nói đó là tình trạng vật lý bình thường, Hyundai có ghi trong sổ tay hướng dẫn???? kêu đi về mở đèn 30p để đèn sấy khô???? Có bác nào đi xe về nhà mở đèn 30p để [BCOLOR=#ff0000]sấy đèn[/BCOLOR] không????
em nhờ dzô đây mới biết cái khái niệm này :)

• Like
Reactions: Multi_Car_Saigon
Hạng C
28/4/09
792
821
93
Đèn bị lỗi hở rồi, xe mới thì chắc có bảo hiểm, 1 phát thay đèn mới là xong

Hạng F
16/7/15
6.292
24.869
113
Đèn bị lỗi hở rồi, xe mới thì chắc có bảo hiểm, 1 phát thay đèn mới là xong
bảo hiểm nào mà đền vụ tự hư!?
chỉ có bảo hành... mà đang bị hành!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Hyundai Elentra 2016 đèn vào nước nhưng Thành Công từ chối bảo hành. Các bác chú ý khi mua xe hyundai nhé.
Sự việc thế này: mình mua xe Hyundai Elentra 2016 tại Hyundai Việt Hàn mới 100%, khi vừa lấy về là cặp đèn pha trước vào nước đọng hơi sương.
Mình mang xe đến Việt Hàn thì được tra lời là đèn còn ẩm nên bị vậy nên sấy đèn sẽ hết, sấy xong về thì còn tệ hại hơn.
Phản ánh lại thì VH nói đó là tình trạng vật lý bình thường, Hyundai có ghi trong sổ tay hướng dẫn???? kêu đi về mở đèn 30p để đèn sấy khô???? Có bác nào đi xe về nhà mở đèn 30p để sấy đèn không????
Thế là mình phản ánh Thành Công thì lại đổ cho Việt Hàn, Việt Hàn thì nói Thành Công không bảo hành mà chỉ sấy thôi, xe mình đến nay mua được 1 tháng mà đã đem cho Việt Hàn sấy, xử lý đã 3 lần rồi, nhưng chưa giải quyết được gì, không bảo hành và đổ qua lại giữa Thành Công và Đại Lý.
Mình đã đi rất nhiều xe và không xe nào như thế, chỉ có chiếc KIA Forte mình mới bán là bị và bên Trường Hải làm 1 lần là ok đến lúc bán, đi được 6 năm mà đèn vẫn trong veo.
Các bác có ý định mua Hyundai hoặc Elentra thì các bác nên suy nghĩ kỹ và làm việc trước với Đại lý vấn đề này nhé, tránh mua thêm cục tức về nhà.
Bác cần đưa một số bằng chứng, hình ảnh làm việc với VH ... thì anh em mới tin tưởng và góp ý được. Còn chỉ nói xuông thế này thì nhiều người đa nghi lắm :)

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
bảo hiểm nào mà đền vụ tự hư!?
chỉ có bảo hành... mà đang bị hành!
cầm cái búa đập vỡ đèn đi. Rồi bảo hiểm nó đền cái đèn mới. Ông hiểu ý người ta nói chưa?. Mà pác chủ phải có hìn ảnh đoàng hoàng chứ. Cứ nói khơi khơi vậy ko được đâu. Biết đâu hãng khác vào dìm hàng thành công thì sao.

• Like
Reactions: swear and nta139