Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
:mad: Xe nhập Ấn giá cũng cỡ đó, giờ đem lắp ráp ở đây, giảm được tùm lum thuế má mà giá vẫn tương đương. Bác coi thường dân đen quá. Mong mọi người tẩy chay hết, cho bác Công ôm kho ăn từ từ luôn đi.
Nhập Ấn thuế đc giảm chỉ còn gần bằng xe lắp ráp, trong khi xe lắp ráp đc thêm 1 số option, mà đây mới là giá dự kiến thôi, giá đàm phán sẽ khá nhiều đấy bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
Tưởng lắp ráp giá rẻ hơn nhiều chớ?
Giá này chơi Mit mirage xe Nhật nhập Thái không ngon hơn nhiều sao?

Hạng B1
24/3/17
93
175
33
Gò Vấp
Bản chất TC nhập xe Ấn Độ đã lãi hơn 2 lần giá xe nhập (chưa trừ phí kinh doanh, đã trừ thuế), nên muốn ăn dày lần nữa trong việc vận động chính sách thuế TTĐB giảm theo tỷ lệ nội địa hóa và sx lắp ráp tại VN. Do đó chưa mua vội, nên chờ 2018 để đánh giá tốt hơn trong đk giảm giá toàn cầu và VN, nếu cần mua ngày nên xem xét các loại xe khác tốt hơn.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Mr.Duc9999
Hạng B2
8/4/09
327
556
93
xe này không biết nội địa hóa bao nhiêu % các bác nhỉ !

Hạng B1
24/3/17
93
175
33
Gò Vấp
Sau khoảng 3 năm theo đề án của TC mới nội địa hóa được 40% (cho mẫu I10 nhé), hiện tại ko biết, nhưng riêng chi phí đã giảm rất nhiều về kho bãi, vận chuyển, lắp ráp tại VN đã giảm dc giá thành nhập khẩu rồi, nhưng chắc chưa chịu giảm giá thành (giá bán) là do chi phí đầu tư ko tên nhiều, khấu hao nhanh . . . cộng với ăn dày nên chưa có giá xuất sắc theo mong đợi của mọi người