Hạng B2
1/12/13
216
132
43
Đà Nẵng
Em mới học lái năm 2012... trước đây biết xe oto chỉ là biết nhận diện hãng xe, tên xe... :"> Chứ việc hiểu rõ về cách đi, động cơ, nội thất... là không biết gì.
Vừa rồi sinh con nhỏ, ông bà có cho tiền mua để tiện việc đi lại với về quê (1 năm chắc về 1-2 lần, khoảng 300km). Dự định mua chiếc tầm 350tr thôi. Em có đi xem mấy con Laceti CDX 2009, KIA Cerato 2009... giá bán lại từ 430 - 450tr @_@. Mà có điều không biết xem xe cũ nên tâm trạng đầy lo lắng, tâm lý không được phấn khởi cho lắm... Thế là cuối cùng chốt hạ đi xem KIA Morning xe mới, nhỏ gọn, ít tốn xăng...
Dạo quanh FB thế nào, thì vô tình bắt gặp Hyundai Grand i10, thế là kết luôn. Kết từ cái nhìn đầu tiên, do mẫu mã, hình dáng quá đẹp, lại gắn mác "xe nhập" nữa... Lên đại lý chốt hạ con 1.0AT để bà xã đi cho đỡ mỏi chân, dễ điều khiển, với lại vch em cũng chỉ loanh quanh trong TP, vấn đề đi xa mà tầm trên 10km chắc đếm trên đầu ngón tay :D
Khoe ngoại hình cũng như nội thất thì đã có bác confiper có 1 bài rất chi tiết rồi, nên em chỉ post mấy cái hình gọi là có không khí thôi ạ.
Hyundai GRAND i10 - Đỏ nổi bật ^^
Cảm ơn cả nhà đã bỏ time đọc cái "lý do" khi em quyết định chọn nó. Và giờ thì rất hài lòng :)

Tập Lái
25/7/10
15
19
3
Thích nhất là nhìn đuôi Grand i10. đã làm sao....Xe em là MT nên đi có 4,5 l/100 km. Con xe này đi nó rất thông minh nhé. Khi mình chạy xe không đúng số thiết kế, trên bảng táp lô sẽ hiện ra số yêu cầu của NSX đưa ra căn cứ trên vòng tua máy, tốc độ mình đi. Ngoài ra hôm trước nhã thắng tay không hết nó hú lên um sùm làm giật mình tưởng cái gì. nhìn len táp lô thấy biểu tượng thắng tay.
Kéo hết thắng tay thì nó hết hú luôn và biếu tượng trên táp lô mất đi.

Tập Lái
21/2/14
5
1
3
Các bác làm ơn cho em hỏi: Grand i10 có màu xanh không ạ. Thích màu xanh mà tìm mãi không thấy. Cảm ơn các bác

Hạng B1
17/9/14
54
37
18
43
xe Bác dán cái tem đẹp quá, em đang lăn tăn không biết chọn màu bạc hay đỏ nữa. Màu đỏ đi thời gian sợ xuống màu