Sao thằng ngu này lúc nào cũng nói câu này nhỉ??? CP nó k thu thuế thì nó ăn cám để hoạt động ah, sợ là cám còn k có mà ăn.

em thấy thu ngân sách của Mỹ chẳng hạn, thu được trung bình khoảng 45usd/1 người/1 ngày, nhưng tại Mỹ mọi hàng hóa thực phẩm, nhà đất, xe hơi và các sản phẩm công nghiệp khác đều rẻ hơn ở Việt Nam rất nhiều;

trong khi thu ngân sách Việt Nam toàn bộ là từ Thuế, và thu được trung bình khoảng 2usd/1 ngày/1 người (bằng 1/23 lần so với Mỹ), và tất cả các hàng hóa thực phẩm, nhà đất, xe hơi và các sản phẩm công nghiệp khác đều đắt (mắc) hơn ở Mỹ trung bình gấp 1,5 đến 2 lần. Cái đắt này là do thu thuế của Chính phủ.

như vậy chắc chắn thu ngân sách Mỹ là thu từ các tổ chức phi chính phủ, các tổ chức tự nguyện quyên góp, không phải thu từ Thuế đánh vào người Dân và Doanh nghiệp, nên hàng hóa tại Mỹ mới rẻ như vậy.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Về VN tầm 1.8 - 2 tỏi chắc cốp rồi, mà cỡ giá đó thì Ford Explorer chắc móm nặng.
Đừng bác nào nói em Ford xe Mỹ các kiểu nhé, ở VN thì Ford cũng như Kia Hyundai thôi mà có khi còn thua xa ấy :))).

Em này giá nhỉnh hơn Sedona tại Mỹ tầm 3-5k. Nếu lắp Việt Nam suy từ giá Sedona 3.3 xăng ra thì em này xó khả năng bán voeis giá tầm 1.6-1.7 tỷ thì sẽ hot. Cạnh tranh trong phân khúc VF, Explorer. Mà giá lắp lại tốt. Có khả năng phụ tùng không cao cấp bằng VF Lũx SA 2.0 nhưng nói chung giá đó hot.

Hạng B2
9/5/19
147
20
8
32
Nhìn cứ thô thô sao ấy.ko ưng mắt như 3 con đối thủ.

Tập Lái
31/10/16
24
13
3
33
Một tô phở bên Mỹ bây giờ là hơn 12 đồng so với năm ngoái là 3,4 đồng mà bảo đồ ăn rẻ đồ ăn bên đó rẻ là trừ mấy thứ nhập ra oto có rẻ thật, nhưng người ta thu thuế thu nhập cá nhân còn VN có được mấy ai đóng thuế đó. Nên ai có tiền mua xe thì CP đánh vào xa xỉ phẩm giá xe x2 như thế mà đường không có mà đi rồi. Ra đầu ngõ nhìn thấy đứa nhà giàu cách bố mẹ nó đối xử với nó rồi về nói với bố mẹ bạn so sánh khập khiễng.

Hạng D
31/5/14
3.457
4.282
113
Con này chưa phải xe đầu bảng nha bác chủ, chỉ là xe cở trung midsize giống các đối thủ định hướng của nó.

ý thớt nói là đầu bảng trong dòng SUV của Hyundai thôi, chứ đâu có so với tất cả đâu bác. Còn SUV full size thì phải như Cadillac Escalade

Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
em thấy thu ngân sách của Mỹ chẳng hạn, thu được trung bình khoảng 45usd/1 người/1 ngày, nhưng tại Mỹ mọi hàng hóa thực phẩm, nhà đất, xe hơi và các sản phẩm công nghiệp khác đều rẻ hơn ở Việt Nam rất nhiều;

trong khi thu ngân sách Việt Nam toàn bộ là từ Thuế, và thu được trung bình khoảng 2usd/1 ngày/1 người (bằng 1/23 lần so với Mỹ), và tất cả các hàng hóa thực phẩm, nhà đất, xe hơi và các sản phẩm công nghiệp khác đều đắt (mắc) hơn ở Mỹ trung bình gấp 1,5 đến 2 lần. Cái đắt này là do thu thuế của Chính phủ.

như vậy chắc chắn thu ngân sách Mỹ là thu từ các tổ chức phi chính phủ, các tổ chức tự nguyện quyên góp, không phải thu từ Thuế đánh vào người Dân và Doanh nghiệp, nên hàng hóa tại Mỹ mới rẻ như vậy.
Mỗi 1 quốc gia đều có chính sách thuế riêng, nó thay đổi theo thời điểm để phù hợp với trình độ phát triển kinh tế nhất định và phụ thuộc cả vào quan điểm quản lý. Thế nên so sánh thuế má giữa 1 nước phát triển nhất thế giới và nước top cuối thế giới nó là 1 sự khập khiễng. mà thường thấy của mấy ae Trần Dần hay đưa ra :)

Hạng D
5/7/16
1.951
13.785
113
đến lạy với mấy bác.... cứ so kè giá bển v giá đây hoài.

em nói thiệt bác ngon bác qua bển sống đi =)) cứ kêu ca ở bển rẻ rẻ

ở đây bác kiếm 1k$/ tháng chắc ko quá khó thậm chí rất dễ với đại đa số các bác ở đây...
bác nghĩ wa bển bác kiếm được nhiêu? đồng ý sẽ có những chi phí an sinh xã hội bảo hiểm học hành sẽ đc chính phủ trợ cấp thậm chí 1 số nơi free... nhưng thực ra những đồng thuế của các bác đã cover nó rồi.

Hạng B2
24/7/16
190
167
43
41
Động cơ mà 3.8 thì không có giá mềm đâu các bác

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
đến lạy với mấy bác.... cứ so kè giá bển v giá đây hoài.

em nói thiệt bác ngon bác qua bển sống đi =)) cứ kêu ca ở bển rẻ rẻ

ở đây bác kiếm 1k$/ tháng chắc ko quá khó thậm chí rất dễ với đại đa số các bác ở đây...
bác nghĩ wa bển bác kiếm được nhiêu? đồng ý sẽ có những chi phí an sinh xã hội bảo hiểm học hành sẽ đc chính phủ trợ cấp thậm chí 1 số nơi free... nhưng thực ra những đồng thuế của các bác đã cover nó rồi.
bác biết hết trơn ắ......thêm là cứu thương mà tới mất 500 usd...cái tội kêu hihihi...cái chi cũng tiền hết ạ