Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
đến lạy với mấy bác.... cứ so kè giá bển v giá đây hoài.

em nói thiệt bác ngon bác qua bển sống đi =)) cứ kêu ca ở bển rẻ rẻ

ở đây bác kiếm 1k$/ tháng chắc ko quá khó thậm chí rất dễ với đại đa số các bác ở đây...
bác nghĩ wa bển bác kiếm được nhiêu? đồng ý sẽ có những chi phí an sinh xã hội bảo hiểm học hành sẽ đc chính phủ trợ cấp thậm chí 1 số nơi free... nhưng thực ra những đồng thuế của các bác đã cover nó rồi.
Đi bằng cách nào bác ơi

Hạng D
5/7/16
1.953
13.824
113
bác biết hết trơn ắ......thêm là cứu thương mà tới mất 500 usd...cái tội kêu hihihi...cái chi cũng tiền hết ạ

e thấy nhìu ng` cứ muốn đi định cư, để cuộc sống tốt đẹp hơn, nào là để con cái học hành free, an sinh XH tốt, nhưng nói thiệt...

bác đối với người nước đó vẫn là ngoại lai, dù bác có thẻ xanh thẻ đỏ thẻ vàng PR j j đi nữa thì sự kì thì chủng tộc vẫn có.
bản thân mình ở VN đây nhìu khi cũng đâu ưa 1 số dân ở 1 số nước..

Nhưng nhìn đi cũng nhìn lại, e thấy được 1 cái ở những nước trời Âu/Mỹ, là chất lượng cuộc sống cải thiện, con người "có vẻ" nhân văn và văn minh hơn, môi trường không khí sạch... cái đó là cái mà có tiền cũng ko mua được.

Đi bằng cách nào bác ơi

nhiều cách lắm bác. em nói thiệt. đi hay ko do mình thôi bác ơi.
bác bỏ lương ngàn đô / tháng qua bển làm việc tay chân kiếm 20k/năm?
hay đầu tư, du học, tìm kiếm cơ hội nhập tịch.. rất nhiều.
có chăng là bác có bỏ hết những cái ở đây để đi ko thôi.
Nhưng.... chính sách nhập cư của 1 số nước bây giờ cũng khác và khó, đặc biệt là Mỹ..
nên em nghĩ nếu muốn đi thiệt thì phải nghiên cứu và quyết định đấy

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
e thấy nhìu ng` cứ muốn đi định cư, để cuộc sống tốt đẹp hơn, nào là để con cái học hành free, an sinh XH tốt, nhưng nói thiệt...

bác đối với người nước đó vẫn là ngoại lai, dù bác có thẻ xanh thẻ đỏ thẻ vàng PR j j đi nữa thì sự kì thì chủng tộc vẫn có.
bản thân mình ở VN đây nhìu khi cũng đâu ưa 1 số dân ở 1 số nước..

Nhưng nhìn đi cũng nhìn lại, e thấy được 1 cái ở những nước trời Âu/Mỹ, là chất lượng cuộc sống cải thiện, con người "có vẻ" nhân văn và văn minh hơn, môi trường không khí sạch... cái đó là cái mà có tiền cũng ko mua được.

bữa nào ghé emki1nh cẩn nghiêng mình mời ly cafe bác nhé....mến yêu nè

em nợ bác ly cafe nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
đi bằng cách của Columbus cách đây hơn 400 năm đi anh. Em thấy cách này đáng nêu gương hơn cách của những người đi tìm nơi nương tựa.

cứ coi Mỹ Trắng hôm nay như Da Đỏ ngày xưa.
Qua khai phóng cho họ hả anh

Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
Nếu mình mua nhập về thì có dc ko các bác nhỉ ? Nhập của tư nhân hay ra cửa hang Trường Hải nhập chính hãng dc ta. Nhìn xe mê quá trời.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Nếu mình mua nhập về thì có dc ko các bác nhỉ ? Nhập của tư nhân hay ra cửa hang Trường Hải nhập chính hãng dc ta. Nhìn xe mê quá trời.
độc quyền và cấm nhập xe cũ hết rồi bác.....xưa hong có luật Hà Nội nhập xe lướt ầm ầm, nay khác rồi bác, em nghĩ chắc có bán bên mình nhưng giá cao cao thôi bác

Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
độc quyền và cấm nhập xe cũ hết rồi bác.....xưa hong có luật Hà Nội nhập xe lướt ầm ầm, nay khác rồi bác, em nghĩ chắc có bán bên mình nhưng giá cao cao thôi bác
Mình mua mới luôn chứ bác :D. Mà nếu nhập về dc thì chắc giá cũng cỡ ford explorer khoảng 2ty3. Nếu dc giá đó chắc ford exp ế dài.