Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.388
17.972
113
Lâm Đồng
Hyundai phát triển nội thất full màn hình, các bác nghĩ sao?
Nhiều màn hình hơn có phải là tốt hơn?
Trong thông báo mới nhất của mình, Hyundai cho biết họ đang phát triển nhiều màn hình cảm ứng hơn cho khu vực nội thất. Cụ thể là hãng sẽ thêm vào 2 màn hình nữa trên vô lăng xe. Họ cũng sẽ tinh chỉnh màn hình thông tin giải trí để nó vận hành hiệu quả hơn.[pagebreak][/pagebreak]

Có thể thấy là các hãng lớn đều đang muốn hiện đại hóa chiếc xe của mình để giúp người dùng thoải mái hơn. Nếu Mercedes-Benz kéo dài màn hình từ trung tâm đến cụm đồng hồ thì Audi lại gắn thêm 2 màn hình kiêm kính-chiếu-hậu trên cửa sổ. Các hãng xe bình dân cũng không nằm ngoài xu hướng này, Hyundai vừa cho thấy tham vọng muốn gắn thêm 2 màn hình nữa vào... vô lăng xe.

Trong đoạn video giới thiệu, Hyundai đang đầu tư nghiên cứu khá nhiều để mở rộng số lượng màn hình trong nội thất
Nhưng mọi chuyện không đơn giản là gắn thêm màn hình. Hyundai muốn người dùng được tùy nghi lựa chọn chức năng mà họ thích để tích hợp lên vô lăng. Các bác muốn điều chỉnh nhạc trên vô lăng cũng được, các bác muốn nhận cuộc gọi trên vô lăng cũng được, các bác muốn chọn bản đồ trên vô lăng cũng được nốt... Tất cả đều có thể cài đặt bằng vài thao tác trên màn hình thông tin giải trí.

Màn hình trên vô lăng này không hoàn toàn phẳng, mà nó cũng có "độ lún" nhất định để các bác vẫn cảm giác như nút cơ.

Màn hình thông tin giải trí ở giữa xe cũng trở thành một trung tâm tùy chỉnh tốt hơn trước. Nhờ nó, các bác có thể tùy ý điều chỉnh cụm đồng hồ thành kiểu đơn giản hay phức tạp, 2D hay 3D, màu tím hay màu hồng... đều được.

Các bác thấy sao về phát kiến này của Hyundai? Nội thất hiện đại và nhiều màn hình quá... có khiến các bác ngợp không?

Hyundai phát triển nội thất full màn hình, các bác nghĩ sao? Hyundai phát triển nội thất full màn hình, các bác nghĩ sao? Hyundai phát triển nội thất full màn hình, các bác nghĩ sao? Hyundai phát triển nội thất full màn hình, các bác nghĩ sao?

Attachments

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Khi nào công nghệ tự lái đạt cấp độ 6 thì mấy cái này là OK;
Theo em mấy cái nút bấm, núm xoay, cần gạt... vẫn là cái an toàn và tiện lợi nhất cho người lái xe.

Hạng D
24/10/15
3.598
2.471
113
33
Màn hình nhiều thì phải nhìn không mò được như nút cơ

Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
nút cơm như kiểu toy là siêu bền. Thấy kiểu này thêm dối

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Chỉ một từ Ngon. Nhưng tôi cần nâng cấp thêm động cơ nữa mới hoàn hảo.

Hạng D
30/7/16
2.634
57.868
113
Mình thuộc tuýp người cổ điển, thủy chung.
Chỉ thích cái gì sờ mó, vặn, bóp đc bằng cảm giác thực..!

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Hay hơn
Nhưng vẫn còn nhiều núm
Như Tesla là màn hình cảm ứng điều khiển và không còn núm luôn