Tập Lái
21/3/12
12
4
3
Mình theo dõi em Santa sắt 2019 này từ mấy tháng nay. Cứ định tháng 11 em nó ra là hốt về liền nếu giá chỉ cao hơn bản đời cũ một chút.
Giờ thì....! Nói sao nhỉ, hụt hẫng và thất vọng.
Thất vọng từ option của xe, giá bán đến cách PR mồi chài dư luận và định hướng tâm lý cho khách hàng tiềm năng 1 cách gượng gạo (các bác để ý sẽ thấy mấy thằng chim cò vớ vẩn khen giá tốt, giá hợp lý... v...v...)
Bác nào xem tiền chỉ là những con số thì nhảy vô đặt cọc đi. Mà nếu dư tiền thế thì quan tâm đến Quyn Đai làm éo gì, cứ Mẹc, Au, BMW... mà chiến.
Người tiêu dùng không ngu ngốc, đặt biệt là người giàu!
Có lẽ mình sẽ đợi vài tuần nữa để xác định thông tin chính thức. Nếu không có gì thay đổi thì vợ hai anh sẽ cưới, nhưng cô dâu không phải là San Sắt em!

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
nhiều bác cứ lẫn cái chuyện 7 chỗ đích thực của Everest v Fortuner quá.

Everest hay Fortuner cũng là 5+2 thôi bác ạ, chả qua nó khung gầm rời body-on-frame SUV, còn Santa Fe là CUV Unibody..

còn 7 chỗ đích thực mà SUV thì bác nghía qua LX570 nhé (bản thường là Land Cruiser), còn 7 chỗ đích thực CUV là Explorer nhé.

Ngồi thử đi sẽ thấy...rất khác đó ạ
Bác như thế là đánh đồng các loại xe rồi. Theo Bác thì outlander cùng mâm với pajero sport?
Theo em CX5 là xe 5 chỗ, CRV, 5008, outlander là 5+2. SF là 7-; Fortuner, Pajero sport là 7-; Explorer là 7.

Hạng C
29/7/18
519
172
58
31
Hồ Chí Minh
xetot.com
Mình theo dõi em Santa sắt 2019 này từ mấy tháng nay. Cứ định tháng 11 em nó ra là hốt về liền nếu giá chỉ cao hơn bản đời cũ một chút.
Thất vọng từ option của xe, giá bán đến cách PR mồi chài dư luận và định hướng tâm lý cho khách hàng tiềm năng 1 cách gượng gạo (các bác để ý sẽ thấy mấy thằng chim cò vớ vẩn khen giá tốt, giá hợp lý... v...v...)
Bác nào xem tiền chỉ là những con số thì nhảy vô đặt cọc đi. Mà nếu dư tiền thế thì quan tâm đến Quyn Đai làm éo gì, cứ Mẹc, Au, BMW... mà chiến.
Có lẽ mình sẽ đợi vài tuần nữa để xác định thông tin chính thức. Nếu không có gì thay đổi thì vợ hai anh sẽ cưới, nhưng cô dâu không phải là San Sắt em!
Option thì có trả lời bên phí Hyudai Thành Công là không bị cắt option như hàng trưng bày mấy ngày nay nên bác yên tâm. Còn việc giá bán thì có khả năng là từ 1,1 tỷ đến 1,3 tỷ thật.

• Like
Reactions: genuny
Hạng C
13/10/09
664
302
63
nhiều bác cứ lẫn cái chuyện 7 chỗ đích thực của Everest v Fortuner quá.

Everest hay Fortuner cũng là 5+2 thôi bác ạ, chả qua nó khung gầm rời body-on-frame SUV, còn Santa Fe là CUV Unibody..

còn 7 chỗ đích thực mà SUV thì bác nghía qua LX570 nhé (bản thường là Land Cruiser), còn 7 chỗ đích thực CUV là Explorer nhé.

Ngồi thử đi sẽ thấy...rất khác đó ạ

Bọn kia mà 5+2 thì con san sắt này e đánh giá là 5+1+1. Còn bọn 570, GLS nó là full size thì miễn bàn( và đám xe mẽo). Còn muốn rộng thì e đang mê con Mer V220d, đi gia đình khỏi chê.

• Like
Reactions: tmci5z6@1
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Ha ha. Em thì tin Bác sẽ lấy em SF này. Tình yêu khó nói bỏ là bỏ lắm.

• Like
Reactions: genuny
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Chửi nhiều, chửi thật lực vào, không mua, càng tốt, bớt được thằng nào hay thằng ấy, nhiều người khen, nhiều người mua chỉ tổ bọn hãng và bọn sales làm cao thôi, ích gì ?!!!?:eek::D:D

Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
Hà hà, ai bảo sale Hyundai bảo giá đấy ổn? Các Bác sale Hyundai muốn giá nó rẻ lắm chứ. Giá rẻ để dễ bán, giá rẻ để ép Lạc ra dầu, giá rẻ các Sale mới có tiếng nói lớn... Chứ giá như thế này thì vất vả cho mấy anh Sale rồi.
Pác nhầm to, máy sale quynh đai chảnh lắm pác ơi. Đi 2 showroom của quynh đai thấy sale chảnh như nhau, thấy gó gó là ko muốn tiếp luôn đó.

Hạng D
5/7/16
1.950
13.668
113
Bác như thế là đánh đồng các loại xe rồi. Theo Bác thì outlander cùng mâm với pajero sport?
Theo em CX5 là xe 5 chỗ, CRV, 5008, outlander là 5+2. SF là 7-; Fortuner, Pajero sport là 7-; Explorer là 7.

Out là CUV 5+2, còn PS là SUV 5+2
CX5 là CUV 5 chỗ, CRV cũng là CUV 5 chỗ, nay ráng thêm chút có thêm 2 ghế thôi tạm gọi 5+2 dù chiều dài ngắn hơn.
5008 cũng là CUV 5+2
Explorer như em nói là CUV full size 7 chỗ... giống CX9 nhỉ.
còn ai nữa ta.... Captiva là CUV 5+2, Trailblazer là SUV 5+2, Xtrail là CUV 5+2, còn Terra là SUV 5+2.

Nếu gọi là cùng mâm thì cũng khó nói, vì nó là khác biệt chính từ khung gầm và hệ dẫn động bác ơi

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
5/7/16
1.950
13.668
113
Bọn kia mà 5+2 thì con san sắt này e đánh giá là 5+1+1. Còn bọn 570, GLS nó là full size thì miễn bàn( và đám xe mẽo). Còn muốn rộng thì e đang mê con Mer V220d, đi gia đình khỏi chê.

lên Mer thì 1 tầm cao khác rồi bác ơi :)

Nếu đi gia đình bác cân nhắc thử Sedona

• Like
Reactions: Quocdp