Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Mẫu cũ cắn lưỡi... bóp d.ái... tự tử chứ sao vui được.
Thôi đợi chờ là hạnh phúc. Cuối 2019 ra bản dầu 2.0 và TGDI 2.0 xăng hộp số 8at full option như hàn giá 1,2ty lại thèm nhỏ dãi...
đã dời ngày ra mắt santafe vì thiếu linh kiện chưa hoàn thành được luôn, đợi xem sao luôn....sẽ chia cùng các bác ạ

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng B2
24/7/11
358
86
28
M nhớ hồi đầu năm mấy ông sale cứ hứa là tháng 10 sau khi dự đại hội võ lâm triển lãm oto là giao xe luôn, kêu gọi cọc quá trời. May là m tỉnh. Đúng là khách hàng ở vn k p thương đế các Bác ạ, bị trả n tiền mà còn bị xem thg- máy thì dùng lại của 10 năm trc - chán

Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113
M nhớ hồi đầu năm mấy ông sale cứ hứa là tháng 10 sau khi dự đại hội võ lâm triển lãm oto là giao xe luôn, kêu gọi cọc quá trời. May là m tỉnh. Đúng là khách hàng ở vn k p thương đế các Bác ạ, bị trả n tiền mà còn bị xem thg- máy thì dùng lại của 10 năm trc - chán
Máy 10 năm trước mà AUS nó vẫn xài là được rồi bác. So mức công suất/dung tích xi lanh thì hơn cả Phò tủn lẫn Mazda CX 5 rồi.

Mà nghĩ cũng ngộ, xe Ford xài máy mới BiTurbo, hộp số mới 10 cấp thì mấy bác chê nó “mới” không biết có lỗi không, còn em này dùng máy cũ thì lại kêu là máy 10 năm trước.

Diamond Hand
28/7/09
1.593
15.980
133
Chính Giám đốc Hyundai tai Mỹ đưa ra các sai lầm thì trong đó có sai lầm định giá qua cao. Hyundai tại Trung quốc cũng sai lầm. Đây là BÀI HỌC hay Hyundai Thành công muốn HỌC BÀI này để tiếp tục áp dụng.
Xe đời trước gầm đã thấp giờ ra 2019 lại thấp hơn, chỉ tương đương dong Sedan. Khó tránh khỏi ngập nước
Santafe full dầu sẽ không dưới 1ti2 thì có nhiều dòng xe khác để lựa chọn lại được gầm cao và chắc chắn thương hiệu cũng hơn.
Sai lầm lớn nhất của Huyndai giai đoạn đó là set giá Sonata còn cao hơn Camry. (như trong bài báo viết).
Huyndai Vn giờ bắt đầu đi vào vết xe đổ đó nếu đặt giá Santafe cao hơn các đối thủ cùng phân khúc đến từ Nhật. :D

p/s : Tỷ lệ lêch giá bản mới và bản cũ tại Mỹ đã có. Nếu tại VN ko tương đương mà cao bất thường thì căng.
Lợi thế cạnh tranh của xe Hàn là gì. Ko phải là tốt mà rẻ hay sao. :D

Tập Lái
22/11/17
37
44
18
37
Giá xe Hàn cùng phân khúc mà cao hơn xe Nhật thì xác định thất bại ở VN ngay từ khi ra mắt. Cái này là văn hoá VN rồi ko cách nào thay đổi đc đâu.

Hyundai quá tự tin với Santafe rồi, 1t3 quá nhiều xe ngon hơn cho người Việt. Chẳng rõ các ông nghiên cứu thị trường thế nào mà ko biết mình là ai và ở đâu?? Nhìn cái giá ra biển 1t5 mình thấy cứ như truyện cười ấy nhỉ.

Chỉnh sửa cuối: