Khi mua Hyundai SantaFe các bác sẽ chọn động cơ nào?

• Động cơ xăng 2.4L

Bình chọn: 53 30,8%
  • Động cơ dầu 2.2L

Bình chọn: 119 69,2%

• Total voters
    172
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu?
Khi lướt một vòng các câu hỏi tư vấn mua xe, nhiều khách hàng lựa chọn mua xe Hyundai SantaFe nhưng băn khoăn giữa bản máy xăng 2.4 và máy dầu 2.2? Nếu các bác lựa chọn, các bác sẽ chọn phiên bản nào? [pagebreak][/pagebreak]
Một câu hỏi của bạn đọc Vnexpress
Hyundai SantaFe luôn là một trong những lựa chọn đáng cân nhắc cho khách hàng Việt khi có nhu cầu mua xe SUV 5+2 với kiểu dáng đẹp mắt, nội thất tiện nghi, sang trọng, đa dạng với hai phiên bản động cơ, nhiều trang bị, tính năng an toàn với giá bán hợp lý.​
Hyundai Việt Nam hiện đang phân phối hai phiên bản động cơ cho mẫu Hyundai SantaFe trong đó: Phiên bản động cơ xăng 04 xy lanh thẳng hàng (I4) dung tích 2.4L (Theta II 2.4 MPI) có công suất 173 mã lực tại 6.000 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 221Nm tại vòng tua 3.750 vòng/phút.​
Phiên bản động cơ dầu tăng áp 04 xy lanh thẳng hàng (I4) dung tích 2.2L (2.2 eVGT) có công suất 199 mã lực tại 3.800 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 441Nm tại vòng tua 1.750 ~ 2.750 vòng/phút. Nếu lựa chọn phiên bản động cơ cho dòng xe này, các bác sẽ chọn động cơ nào?

SantaFe 2016
SantaFe 2017​
Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu? Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu? Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu? Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu? Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu? Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu? Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu? Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu? Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu? Hyundai SantaFe các bác chọn động cơ xăng hay dầu?

Hạng B2
5/3/17
287
716
93
39
Thật sự Hyundai Santa Fe giờ giá quá tốt, kiểu dáng, trang bị, động cơ,... nói chung là "Chất Như Nước Cất".

Chỉ tội mỗi cái là nó cuối vòng đời. Nếu nó là bản mới thì chắc ở đây không ít các bác thành viên diễn đàn OS xuống tiền cho Em nó.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Santa Fe chỉ hơn những dòng khác ở phiên bản máy dầu, 4WD. Còn máy xăng thì thiếu gì xe khác ngon hơn, giá tương đương.

• Like
Reactions: cutit and huydsg
Tập Lái
24/2/16
10
10
3
Saigon
Chọn máy dầu không phải lo nghĩ chuyện xe xăng cộ. Với lại máy dầu bây giờ cũng tương đối êm.

• Like
Reactions: namosa
Hạng F
13/9/07
7.049
48.470
113
Máy xăng 2.4 quá kém. Nếu máy V6 3.3 thì đáng để so kè với máy dầu turbo 2.2 hơn