Khi mua Hyundai SantaFe các bác sẽ chọn động cơ nào?

• Động cơ xăng 2.4L

Bình chọn: 53 30,8%
  • Động cơ dầu 2.2L

Bình chọn: 119 69,2%

• Total voters
    172
Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Chọn máy dầu không phải lo nghĩ chuyện xe xăng cộ. Với lại máy dầu bây giờ cũng tương đối êm.
Lúc đầu êm thì có êm, nhưng bạn mua xe chạy 5 năm rồi bán hay hơn hay chay đến chán rồi bán? Dù gì đi nữa thì chất lượng xe Nhật nhưng cho Đông Nam Á, là vùng trũng chất lượng.
Nếu như bạn ở Đức thì chạy xe Đức máy dầu thì ok, còn ở VN thì nên suy nghĩ lại.
Tốt nhất là chọn máy xăng

Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
Do không đủ tiền, không cố được nên e đã mua sò dầu full. Nếu lúc đó đủ thì e mua em này rồi. Xe rất P/p

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Kkkk, bữa bỏ nguyên ngày coi tài liệu về kỹ nghệ máy dầu của Santa Fe , tưởng gì hay ho , hóa ra mới biết nó....hôi và không...êm như máy xăng. Uhm thì dầu nó phải hôi thì mới bỏ máy chại...được chớ , nếu thơm đã được xịt dzo nách đi ăn tiệc , máy trịu...1 chai rùi.

Công nghệ thay đổi dữ quá . Mình vừa già vừa lạc hậu. Hèn gì bây giờ mình dắt mấy em chân dài như ngọc chinh đi ăn bún đậu, mấy ẻm la làng " ý chời đắc oi..... mắm tôm của nước ngòi....bạn chai êm....xách tay bên bển dìa ...nó Thơm mùi phomai đầu..B... chứ không hôi...và gắt như xứ mình. Mình về gu gồ mãi mà chẳng biết chỗ nào để xíp...đệ-con-mèo.

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Lúc đầu êm thì có êm, nhưng bạn mua xe chạy 5 năm rồi bán hay hơn hay chay đến chán rồi bán? Dù gì đi nữa thì chất lượng xe Nhật nhưng cho Đông Nam Á, là vùng trũng chất lượng.
Nếu như bạn ở Đức thì chạy xe Đức máy dầu thì ok, còn ở VN thì nên suy nghĩ lại.
Tốt nhất là chọn máy xăng

Em đi sò 2014 dùng chung máy cửa santafe, đi dc 3,5 năm và 70k km thấy bình thường, máy còn êm hơn wildtrack. Máy lúc nguôi thì ồn nhưng chạy khoảng 50km là máy êm trở lại. Máy dầu của Hyundai-Kia lên cao tốc không ngán mấy anh Nhật 3.0 đổ lại dù máy chỉ 2.2

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Đi suv trong phố mà bác lo tốn xăng thì e khuyên bác nên đi máy dầu. Vì máy dầu không bao giờ tốn 1 giọt xăng. Tin e đi.
Cụ là vô đối luôn rùi đó.:cool:

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Đi nhiều hơn 2000km 1 tháng hoặc hay đi tỉnh thì 100% chọn dầu.
đi phố nhiều và đi ít tầm 1000km 1 tháng thì chọn máy xăng.

• Like
Reactions: vano.nguyen
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Em đi sò 2014 dùng chung máy cửa santafe, đi dc 3,5 năm và 70k km thấy bình thường, máy còn êm hơn wildtrack. Máy lúc nguôi thì ồn nhưng chạy khoảng 50km là máy êm trở lại. Máy dầu của Hyundai-Kia lên cao tốc không ngán mấy anh Nhật 3.0 đổ lại dù máy chỉ 2.2
Cái này em công nhận. Máy dầu Hyundai ko ngán máy nhật và công nghệ tốt hơn máy Ford đang trang bị cho ranger. Máy ford cho ranger khá cũ rồi, sang năm sẽ ra máy mới ecoblue 2.0.

• Like
Reactions: super7series
Tập Lái
19/10/14
30
15
8
32
Cá nhân e đang dùng máy dầu, có điều là fortuner.
Bác có thể cân nhắc chọn máy dầu nếu bác đỗ xe ngoài sân or garage riêng. Đồng thời bác có dự đinhj bán lại sau vài năm, lúc đó xe sẽ có giá hơn máy xăng nhiều. Xe dầu chạy mạnh hơn, con fortuner của e để số 4 ko cần đapj chân ga chạy 40km/h. Cả tháng chạy tầm 1tr5 tiền xăng. Đi xa tiết kiệm đc phân nữa chi phí nhiên liệu. Máy xe thì ồn, cành cành cành như trực thăng, nhưng vài trong xe thì chả nghe gì nhiều.

• Like
Reactions: zace4000
Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Đi suv trong phố mà bác lo tốn xăng thì e khuyên bác nên đi máy dầu. Vì máy dầu không bao giờ tốn 1 giọt xăng. Tin e đi.

Cá nhân e đang dùng máy dầu, có điều là fortuner.
Bác có thể cân nhắc chọn máy dầu nếu bác đỗ xe ngoài sân or garage riêng. Đồng thời bác có dự đinhj bán lại sau vài năm, lúc đó xe sẽ có giá hơn máy xăng nhiều. Xe dầu chạy mạnh hơn, con fortuner của e để số 4 ko cần đapj chân ga chạy 40km/h. Cả tháng chạy tầm 1tr5 tiền xăng. Đi xa tiết kiệm đc phân nữa chi phí nhiên liệu. Máy xe thì ồn, cành cành cành như trực thăng, nhưng vài trong xe thì chả nghe gì nhiều.

Em nể hai cụ lắm lắm. Nhưng cụ sau em nể nhiều hơn do chạy Tủn dầu mà mỗi tháng tốn tầm 1,5 chai tiền xăng.

Đến ngất với hai cụ. :oops::oops::oops:

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Bác thơ nhà em có santaffe máy dầu đời 2007, chạy hơn 10 năm, lợi dầu vô cùng,bền bỉ, chẳng hong hóc nằm đường bao giờ, em qua tết dương đang tính múc santafe máy dầu or xăng bản base nek các bác.
ai nói xe hàn sao thì nói, chứ riêng e, e chọn theo những gì em trực tiếp thấy, chạy thử xe santafe sau 10 năm. Nhưng xe này nhập khẩu, còn hyundai giờ là lắp ráp, e cung đang phân vân tý.