Khi mua Hyundai SantaFe các bác sẽ chọn động cơ nào?

• Động cơ xăng 2.4L

Bình chọn: 53 30,8%
  • Động cơ dầu 2.2L

Bình chọn: 119 69,2%

• Total voters
    172
Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Em thấy như vầy nhé, xăng hay dầu là tuỳ theo nhu cầu các bác chạy nhiều hay ít. Như nhà em 1 năm đi xuýt soát 10000km thì có mua máy dầu cũng tiết kiệm 1 năm chưa đc 7tr đồng. Thì với 50tr rẻ hơn khi mua xe mới,em đi đc 7 năm chênh lệch tiền dầu nhưng bù lại máy xăng......
Vậy mua máy xăng hay dầu thì các bác cũng tự trả lời đc rồi,câu hỏi này có lẽ hơi thừa!!!
Bác phân tích chỉ đúng 1 phần. Nếu bác gộp phần mất giá bán lại của máy xăng so với xe máy dầu thì chênh cũng lớn đấy.

• Like
Reactions: thangmy
Hạng C
13/3/17
752
278
63
do công nghệ phát triển máy dầu hiện nay êm nhưng vẫn có độ ồn nhất định,chỉ là cải thiện độ rung của động cơ chứ khi đạp ga nó réo như thiếu ăn,tiếng này là đặc trưng của máy dầu nhưng dầu thì ô nhiễm,chạy một thời gian nó đen sì phía sau cản sau nên phải vệ sinh thường xuyên

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Đi gia đình, đi trong phố nhiều, ko quan trọng tiền xăng, không thích mùi chua chua của dầu thì nên đi xe xăng, nhẹ nhàng hơn, chân ga đáp ứng nhanh hơn, thơm tho hơn và ........ rẻ hơn ( bù cho xăng )

• Like
Reactions: hatrantt
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nhà có sân đỗ riêng thì lấy dầu, còn nếu đậu trong nhà thì chịu khó lắp thêm 1 cái quạt treo tường thổi hướng ra cửa khi xe de vào nhà là xong, cũng nên lựa thời điểm de vào khi tất cả mọi người trong nhà đều không có ở khu vực đậu xe. Máy dầu có mùi hôi là chuyện thường cách xử lý cũng đâu có gì phức tạp. Hyundai máy dầu chạy ngon hơn máy xăng chứ chưa nói tới việc là tiết kiệm nhiên liệu, bác nào vừa nổ máy mà đòi dầu đề ba hơn xăng là chuyện khó chứ để 1 lúc thôi là cũng như nhau.
Xác định mua Hyundai thì chỉ có lấy Tucson dầu hay SantaFe dầu, còn nếu máy xăng thà e lấy Nissan X-Trail đi ngon hơn vượt địa hình cũng khỏe hơn SantaFe, ai nói con SFT là SUV 5+2 thật ra nó cũng chỉ là CUV như X-Trail hay Sorento, nếu phải offroad nhẹ Sorento hay X-Trail có khi còn ngon hơn SFT vì gầm cao hơn. Được cái SFT mẫu mã đẹp, option tốt và giá giờ cũng hợp lý cho dòng CUV 5+2.

Hạng D
13/8/07
1.544
3.429
113
Xưa mấy năm thời xe hàn mới qua, mấy chiếc nhập nội địa gọi là full option tới nóc hầu như đi cùng với máy dầu không ah. Với lại giờ petrolemex có công bố bán dầu ít S nên chắc là sẽ đỡ hôi hơn nữa.

Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
Bác nào dư tiền đổ xăng thì mua xe xăng. Ngược lại thì mua xe dầu:cool:

Hạng B2
8/3/11
311
18
18
Em nhảy từ xăng > xăng > dầu > giờ lại về xăng .lý do dầu lúc nổ máy lũ nhỏ chưa lên xe toàn bịt mũi .xe để trong nhà hôi mù .đạp thốc ga là khói như bếp lò .mất trớn đuối . nhưng đi công nhận đổ dầu rẻ mà ít nên sướng .nói chung cái nào cũng có cái hay .làm gì có sản phẩm bá đạo nào

Hạng B2
Xin lỗi pác êm đi nhé. Pác đi máy dầu chưa? Kể cả máy dầu mẹt cũng đừng nói đến êm
Mình đi xe dầu đây.Mua cuối 2014 xe nhập bản nội địa của hàn Quốc.Đi máy rất bốc,máy xăng không có cửa với nó.Ra đường trường muốn vượt em nào là vượt,không phải suy nghỉ.Nó vọt còn hơn con Prado 2016 của ông anh họ nữa.Chỉ khi di trong nội ô chạy tốc độ 30 ->40 km/h thì mới nghe tiếng ồn của máy dầu thôi.Chứ ra QL chạy khoảng 60km/h thì không biết mình đang đi dầu hay xăng nhé.
Còn điểm nữa là mình mua bản nhập nội địa chạy tới giờ chả thấy bị đen đích như mấy anh xe của Thành Công nha.Xe Thành Công em thấy tới đời 2016 chạy ngoài đường mà đích đen thùi lùi.