Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
sonata,k5,M6 giá ngang ngang nhau , wan trong ai thích xe nào thì mua thui , nhìu pa bệnh suốt ngày cứ topic nào xe Hàn cũng nhảy vô Hàn Xẻng này nọ...chém jó cũng có , o có xe cũng có or trc đã đi xe Hàn khen cho đã rùi way lại chê...đâu fai ai cũng wan trọng thương hiệu , sợ lỗ đâu , đâu fải gom góp mua 1 chiếc xe đi suốt đời...họ thích nội ngoại thất,đi 3,4 năm đổi xe khác,có tiền thì chơi thui...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tam_Duc
Hạng B2
25/5/13
214
133
43
tầm 1 tỷ thì 1 là sonata 2 là camry 2.0 2015 nếu k ngại bỏ ra 80t. m6 đc mỗi cái mã. tỷ số nén skyactive cao mà cs máy 2.5= cam2.5 tỷ số nén thấp. máy 2.0 cs thua máy cam 2.0 mới. tỷ số nén cao mà xăng trị số octan thấp gây kích nổ sớm đc sẽ k bền, kêu, gõ máy. m6 chật và ồn hơn 2 thằng kia. đi đường dài mệt hơn. Với đk đường xá bình thường chứ như LT DGiay thì vios cũng êm.

• Like
Reactions: trongvu
Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
tầm 1 tỷ thì 1 là sonata 2 là camry 2.0 2015 nếu k ngại bỏ ra 80t. m6 đc mỗi cái mã. tỷ số nén skyactive cao mà cs máy 2.5= cam2.5 tỷ số nén thấp. máy 2.0 cs thua máy cam 2.0 mới. tỷ số nén cao mà xăng trị số octan thấp gây kích nổ sớm đc sẽ k bền, kêu, gõ máy. m6 chật và ồn hơn 2 thằng kia. đi đường dài mệt hơn. Với đk đường xá bình thường chứ như LT DGiay thì vios cũng êm.

+Bác xem lại giá cái ạ, em thấy Cam 2.0 và M6 ra biển là chênh nhau hơn 100 củ rồi, chưa kể option chênh nhau thế nào thì bác xem lại)
+Bác bảo M6 2.5 cs ~ Cam2.5 thì bác cũng xem lại giúp em thông tin với.
+Công suất cực đại máy 2.0 của Camry đúng là lớn hơn, nhưng bác xem nó đạt giá trị đó tại vòng tua bao nhiu? Và bao lâu thì bác mới đạp lên 6600rpm?
Hyundai Sonata 2015 giảm giá còn dưới 1 tỷ đồng
+Nội thất M6 hẹp hơn 2 xe kia một phần do ghế ngồi của M6 thiết kế ôm lưng và hơi cứng theo thiên hướng thể thao, 1 phần do 2 xe kia sử dụng nội thất màu sáng, tạo cảm giác rộng hơn. Nhưng em đảm bảo khoảng để chân và khoảng trần vẫn "đủ dùng" nếu bác cao dưới 1m8.
+M6 2.5 đúng là tiếng vọng vào lớn hơn vì xài mâm dày hơn, đi đường xấu đúng là nghe rào rào hơi khó chịu với những người thích sự yên tĩnh, nhưng nó vẫn tạo sự thích thú và thú vị với 1 số người. (Em gửi bác cái clip dưới, nó là bản FL nhưng máy móc vẫn là 2.5, bác nghe xem kích thích ko :) )
https://youtu.be/UaR2iu0dWXc?t=10m59s
+Bác bảo 2.0 ồn thì em không chắc ạ, em cũng đã thử cả 2 và thấy không khác biệt nhiều. Và cái sự ồn cũng đến 1 phần từ cơ địa mỗi ng, ai xui tần sồ riêng trùng với xe, cộng hưởng vào thì ồn là đương nhiên.
Trên là vài chia sẻ của em, cám ơn bác nào đã đọc hết :D

• Like
Reactions: Lapin and Yacongtu
Hạng D
16/7/13
1.304
14.437
113
Cùng dòng xe nhập các bác tham khảo thêm con KIA OPTIMA (K5) bên em nhé. Gía hiện nay của em nó chỉ 893 triệu thui
Mr Thiện Túc-0934.661.640
Kia Gò Vấp -189 Nguyễn Oanh P 10 Q Gò Vấp TP.HCM
Hàng nhập..thì khỏi nói rùi...khung gầm..cách âm..nước sơn tốt...con này bên ngoài nhìn đẹp...giá tốt cho 1 em nhập....hehehe

Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
xe to mà xài cái máy 2.0 cũ xì cũ mèm này chạy sao đã được trời, thôi thêm chút nữa mua Camry 2.0 hoặc Mazda 6 2.5 đi cho nhàn, chả cần quan tâm vòng tua vòng tiếc làm gì cho mệt óc, cái máy của Camry 2.0 là máy mới thì mua thôi, hơn nhau có bao nhiêu đâu mà hơi đâu so đo.

• Like
Reactions: huycar
Hạng B2
2/2/15
204
109
43
+Bác xem lại giá cái ạ, em thấy Cam 2.0 và M6 ra biển là chênh nhau hơn 100 củ rồi, chưa kể option chênh nhau thế nào thì bác xem lại)
+Bác bảo M6 2.5 cs ~ Cam2.5 thì bác cũng xem lại giúp em thông tin với.
+Công suất cực đại máy 2.0 của Camry đúng là lớn hơn, nhưng bác xem nó đạt giá trị đó tại vòng tua bao nhiu? Và bao lâu thì bác mới đạp lên 6600rpm?
View attachment 329071 +Nội thất M6 hẹp hơn 2 xe kia một phần do ghế ngồi của M6 thiết kế ôm lưng và hơi cứng theo thiên hướng thể thao, 1 phần do 2 xe kia sử dụng nội thất màu sáng, tạo cảm giác rộng hơn. Nhưng em đảm bảo khoảng để chân và khoảng trần vẫn "đủ dùng" nếu bác cao dưới 1m8.
+M6 2.5 đúng là tiếng vọng vào lớn hơn vì xài mâm dày hơn, đi đường xấu đúng là nghe rào rào hơi khó chịu với những người thích sự yên tĩnh, nhưng nó vẫn tạo sự thích thú và thú vị với 1 số người. (Em gửi bác cái clip dưới, nó là bản FL nhưng máy móc vẫn là 2.5, bác nghe xem kích thích ko :) )
https://youtu.be/UaR2iu0dWXc?t=10m59s
+Bác bảo 2.0 ồn thì em không chắc ạ, em cũng đã thử cả 2 và thấy không khác biệt nhiều. Và cái sự ồn cũng đến 1 phần từ cơ địa mỗi ng, ai xui tần sồ riêng trùng với xe, cộng hưởng vào thì ồn là đương nhiên.
Trên là vài chia sẻ của em, cám ơn bác nào đã đọc hết 

sorry.....

Chỉnh sửa cuối: