Hạng C
9/6/10
863
985
103
Ajinomoto Việt Nam
Mấy a lo xa thế?
  1. Xe này e bán cho người ra rồi ko phải e rao bán
  2. Xe em bảo tri full lich sư o hãng a nào thích đến đó mà check
  3. Xe này la xe nhập hàn xẻng đời 2015, đời đầu tiên của form này khi nhập về vn.Bác nào thích so sanh với xe nào thi ra chỗ bán xe mà lái thử la biết
Em là người dùng ko phải cò vạc nên co sao nói vậy thôi

Hạng B2
12/12/11
351
297
63
xe này chỉ dành cho người thực dụng, có tầm hơn 600 củ nhưng lại thích xe ngập option thôi. Sedan hạng D chưa bao giờ có chỗ cho xe Hàn cả, cơ bản nó chưa đủ tầm như Camry vs Accord, xe Hàn tốt nhất chỉ tập trung xe hạng C trở xuống, rẻ tiền hơn xe Nhật thì mới mong bán chạy, chứ ngang giá thì chả khách Việt nào dám mua cả. Sonata chỉ thịnh vượng hồi 2010, lúc đấy xe dáng trẻ trung, đồ chơi nhiều nhưng chạy 1 thời gian chán òm, khách bỏ hết, cuối cùng chỉ Camry mới là biểu tượng, khó mà hạ được nó

• Like
Reactions: congtumau
Hạng F
28/8/19
6.669
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Mình ko biết xe nhập Hàn và Nhật thuế má thế nào so với nhập Mỹ? Vấn đề là giá sau nhập dễ tiếp cận hơn chứ nếu nói xe hạng D bình dân học vụ thì khó có con nào bước qua Camry (Nhật, Mỹ). Không phải tự nhiên mà nó thống trị sedan D ở đây và đẩy nhiều đối thủ ngang hạng vào cửa tử.
Còn thực tế Camry nó bền đến....bực mình với con Vợ khi muốn dụ nó đổi xe...Mình chạy Rav4 cùng đời Camry 2010 với nó, bảo nó bán xe rồi lấy xe Mình chạy để Mình đổi xe mới... Nghe thế nó Say "No" bảo xe nó còn chạy tốt không cần....
Mà ác nó nói đúng mới đau chứ, hơn 150k km mà nó chỉ mới turn up và vẫn còn mướt, êm ru...Ra freeway nó chạy còn ngon hơn Rav4, ga nhóm là nhích. Chán 1 nỗi nó chả có Mẹ gì options giải trí, camera các kiểu...
Rút ra Kn là ...Mình sai rồi, phải biết thì ko bao giờ mua con xe quá bền cho con Vợ...Hối hận thì đã muôn rồi...hic...

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng C
9/6/10
863
985
103
Ajinomoto Việt Nam
Xe này nói nhièu option thi cũng ko đúng.
Vì còn thiếu khá nhiều, ngay cả nhớ ghế cũng ko có.Nhưng em đi cảm giác chắc chắn hơn cam 2.0 . Độ bốc thì yếu hơn chút ở chế độ thương, lên sport thi bốc hơn. Nhược điem lớn nhất có lẻ là gầm nó quá thấp

• Like
Reactions: Khanhngo2212