Tập Lái
25/2/07
10
0
0
Hôm nay mọi chuyện đã được giải quyết ổn thoả
Cảm ơn chị Lan đã hỗ trợ nhiệt tình cho trường hợp của e
Cảm ơn các anh em trong diễn đàn đã theo dõi topic trong suốt những ngày vừa qua!!
Chúc các bác năm mới thắng lợi mới và nhiều thành công trong cuộc sống và công việc
<span style=""color: #ff9900;"">(Mod vui lòng del topic vào ngày mai để anh em có thể theo dõi và tránh ảnh hưởng đến TP sau này xin cảm ơn)</span>
<span style=""color: #ff0000;"">CHÚC MỪNG NĂM MỚI</span>

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/5/10
537
1
0
hyundai tiên phong sao dạo này làm ăn bậy bạ quá các bác nhỉ,hết vụ đầu đĩa DVD tới giờ lại thêm vụ của bác nữa,thật là hết nói nổi luôn,chia buồn cùng bác.

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
valkyrievn nói:
...
Tình hình là cái gì cũng có giới hạn của nó!! 
trong quá trình e gửi xe tại bãi bác sale còn xách đi bình dương chơi về cạn không còn 1 giọt xăng!!
...
Tại sao họ lại tự ý lấy xe mình đi, điều này không thể chấp nhận đươc

Hạng C
27/1/10
812
2
18
bó tay toàn tập, bác qua đại lí khác của Hyundai đi, lại còn lấy xe đi được hả trời, vô lí thật, đề nghị bác nào làm trong Hyundai Tiên Phong xử lí bác Sale này đi là vừa

Hạng C
14/1/10
601
3
18
Hồ Chí Minh
săn tiện cho em góp luôn. Hôm xong cái vụ DVD của em rồi, em có gặp ông bạn tên Bình làm đại lý nhôm Bình Minh ở Bến Tre. Cũng mua 1 chiếc SONATA đời 2011 tại Tiên Phong. Sau khi đợi dài cổ mới nhận đc hồ sơ xe. Khi mang xe ra đăng kí thì phát hiện Tiên Phong đưa nhằm hồ sơ xe khác. Thế là Tiên Phong giữa khuya "lặng lẽ nơi này" mang chiếc xe khác trùng với hồ sơ để bên CA làm thủ túc.

Bạn em nói hú vía nhém chút mất luôn chiếc xe bạc tỉ!!!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.377
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Chào các Bác

Em xin nói trước, em không phải là nhân viên của hãng Hyundai nào cả
mà chỉ là khách hàng đang sử dụng hyundai Sonata 2011 có BKS số 56S 345...!
Em đã có mấy còm men trong topic "đầu DVD... của bác nhatminh305" có thể đã làm một số Bác hiểu lầm em là "đối thủ" hay "kẻ thù"... của Hyundai Tiên phong bởi thái độ gay gắt của em đã trình bày trong topic đó. Hiểu thế nào thì tuỳ người đọc! Tất nhiên.
Hôm nay lại được nghe  bác valkirievn than phiền về việc này. Đáng buồn thật! Em chưa hiểu: sao nhân viên của hãng có thể "lấy xe của bác valkyrievn đi BD"  đến mức "hết cả xăng"?   và làm sao bác valkyrievn  biết điều đó? thái độ của hãng đối với việc này thế nào ạ?
Mong bác valkyrievn cho biết rõ thêm để anh em có thể góp ý cho Bác đảm bảo khách quan và chân thành. Hôm nay là ngày nghỉ, có lẽ các thành viên OS là NV của Hyundai Tiên phong offline nên chúng ta cũng chưa nghe được phản hồi gì đâu.
Với việc Tiên Phong đã giải quyết tốt vụ "DVD" của nhatminh305, em hy vọng cũng sẽ được nghe kết thúc có hậu trong việc này của Bác thôi bác valkyrievn ạ!
Bác cứ bình tĩnh nhá!

Tập Lái
12/1/10
8
0
0
nhatminh305 nói:
săn tiện cho em góp luôn. Hôm xong cái vụ DVD của em rồi, em có gặp ông bạn tên Bình làm đại lý nhôm Bình Minh ở Bến Tre. Cũng mua 1 chiếc SONATA đời 2011 tại Tiên Phong. Sau khi đợi dài cổ mới nhận đc hồ sơ xe. Khi mang xe ra đăng kí thì phát hiện Tiên Phong đưa nhằm hồ sơ xe khác. Thế là Tiên Phong giữa khuya "lặng lẽ nơi này" mang chiếc xe khác trùng với hồ sơ để bên CA làm thủ túc.

Bạn em nói hú vía nhém chút mất luôn chiếc xe bạc tỉ!!!
Trước tiên bên em cũng xin lỗi bác nhatminh305 về sự việc đáng tiếc vừa qua. Nói chung sự việc cũng đã được giải quyết nên em cũng không nhắc lại.
Về việc bác nói bạn bác mua xe tại Tiên Phong chờ dài cổ mới nhận được hồ sơ xe thì trước tiên lỗi cũng bên em
. "Khi mang xe ra đăng kí thì phát hiện Tiên Phong đưa nhằm hồ sơ xe khác. Thế là Tiên Phong giữa khuya "lặng lẽ nơi này" mang chiếc xe khác trùng với hồ sơ để bên CA làm thủ túc."  như lời bác nói  : lỗi cũng bên đại lý nốt
. Nhưng nếu như các bác có thành ý thì cũng nên bình tĩnh xem xét vấn đề.
1. Hồ sơ xe bên em cũng không chủ động được. Do nhà phân phối chưa cung cấp kịp. Nhưng lỗi này cũng chưa chắc do nhà phân phối. Bác cũng biết đây là xe nhập khẩu. Có nhứng cơ quan chức năng giám sát nên bản thân nhà phân phối đôi lúc cũng bị động về tiến độ giấy tờ.
2. Vấn đề nhầm hồ sơ thì bên em cũng đã khác phục hậu quả. Chịu các chi phí phát sinh khác để hoàn tất việc đăng ký và giao xe. Bên em không " lặng lẽ " đi làm thủ tục. Bác thừa biết khi đăng ký phải có chủ xe hoặc có ủy quyền của chủ xe.
Hợp đồng mua bán có, giá trị tiền tỉ, theo bác có dễ mất không ???
Mong bác bình tĩnh.

Tập Lái
12/1/10
8
0
0
turau nói:
valkyrievn nói:
...
Tình hình là cái gì cũng có giới hạn của nó!! 
trong quá trình e gửi xe tại bãi bác sale còn xách đi bình dương chơi về cạn không còn 1 giọt xăng!!
...
Tại sao họ lại tự ý lấy xe mình đi, điều này không thể chấp nhận đươc
Bác turau bình tĩnh. không có chuyện tự ý lấy xe đi đâu. Mọi việc chưa ngã ngũ đâu bác.