Tập Lái
29/8/20
17
7
3
32
Hyundai Tucson 2.0 mới lấy đã nghe thấy mùi lạ, nhờ các bác chỉ giáo

Em mới lấy Hyundai Tucson 2.0 được một tuần. Em để ý di chuyển xe lâu xong dừng lại em đứng cửa phụ sau gần ống xe thấy có mùi từ ống xả hơi khét khét (trước em đi Morning không thấy mùi như vậy).

Xe em không độ hay phủ gầm gì cả. Không bị dính túi nilong. Mới đi đăng kiểm thì mọi thứ bình thường. Xin các bác chỉ giáo.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
View attachment 2310515

Em mới lấy Hyundai Tucson 2.0 được một tuần. Em để ý di chuyển xe lâu xong dừng lại em đứng cửa phụ sau gần ống xe thấy có mùi từ ống xả hơi khét khét (trước em đi Morning không thấy mùi như vậy).

Xe em không độ hay phủ gầm gì cả. Không bị dính túi nilong. Mới đi đăng kiểm thì mọi thứ bình thường. Xin các bác chỉ giáo.

*Ảnh minh họa
Chắc xe mới hoặc kiểm tra xem có bị cạ bố thắng banh sau không, nhiều khi bị cạ bố nó cũng ra mùi khét khét.

Hạng C
3/7/19
801
802
96
xe mới, cơ khí chưa nhẵn nên chắc là có gì đó cạ vào nhau

Diamond Hand
28/7/09
1.593
15.980
133
Tucson lấy gió trong chạy nhanh ga lên xuống mạnh thì....có mùi như trứng thối (thủm thủm). Lấy gió ngoài thì ko nghe. Đi nhẹ nhàng kiểu trong phố thì ko nghe gì.
Mình ko ghi nhầm đâu, thứ tự lấy gió nó vậy. Xe thời đời trước, model 2011, ko rõ sau này cải thiện chưa. :D

p/s :
Các xe đời mới sau này, lấy gió ngoài tăng tốc mạnh, thốc ga cũng hay nghe mùi :D

• Haha
Reactions: Iphone_60