Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Chiếc Tucson này làm tim mình tan vỡ nhất luôn nè. Chờ đời bản lắp ráp bao lâu. Xem review thấy đầy đủ và mượt mà. Không gian rộng và thiết kế đẹp đẽ. Đi lái thử ở Q7 khi mới giới thiệu luôn. Nhưng rồi phải lui lại chờ đời không xuống tiền.
- Huyndai đã lắp ráp trong nước, tiết kiệm được nhiều chi phí. Sao không thêm đủ option cho người ta? Trong khi giá bán ở Mỹ tầm 23k là đầy đủ hết. Chấp nhận giá cũ 1 tỷ cho bản cao cấp luôn miễn là đủ option.
- Những option hữu ích như cảnh báo điểm mù, xe vượt sau, v.v.. chỉ là phát triển phần mềm 1 lần và 1 bộ cảm biến. Cho giá thành vài chục triệu đi nhưng cũng sản xuất hàng loạt. Cớ sao lại coi thường dân mình đến vậy mà bỏ ra? Lợi nhuận khi gắn thêm đâu có giảm bao nhiêu khi bán được số đông
- Bởi vậy bán chiếc xe dở dở ương ương định giá cho cao giờ giảm 130tr. Mình nghĩ lại thấy mừng vì chưa xuống tiền và thấy đúng đắn. Giá trị của nó không đến đó nhưng lại bán cao nhưng gắn thiếu.

Hyundai hãy đi tiên phong trong việc làm chiếc xe đầy đủ option như ở Mỹ và bán 1 tỷ cho chiếc Tucson này. Tôi sẽ vẫn vui lòng lựa chọn. Bởi sự an toàn của người tiêu dùng Việt cũng tương đương như người Mỹ. Chúng tôi còn bỏ ra nhiều tiền cho các bạn hơn.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Thuế má ko ảnh hưởng sao càng cuối năm các hãng càng thi nhau giảm giá nhỉ?
Bác nào thông hộ em cái.

Hạng B2
11/10/11
150
44
28
Thuế má ko ảnh hưởng sao càng cuối năm các hãng càng thi nhau giảm giá nhỉ?
Bác nào thông hộ em cái.
Nhiều người đợi mua xe đầu năm 2018 và đã chuẩn bị tiền; các bác trường hải, huyndai thành công đón đầu xu thế: 1) dọa khách hàng là năm sau xe nhập khó khăn, tăng thuế trước bạ, ko giảm, giữa năm mới có xe. ; 2) hạ giá xe mạnh . mục tiêu là vớt hết khách đang muốn mua xe đi tết 2018, khách hàng sợ năm sau tăng thuế trước bạ..... Vì lượng người nhu cầu mua xe là hữu hạn, ko phải vô hạn.. Năm sau crv có về thì một lượng lớn khách hàng mua cx 5, tucson, santafe, sorento rùi...

Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Ông anh của mình rất quan tâm em này, các bác sale đi ngang vui lòng quăng cho e cái giá sập sàn vào chỗ kín, 2 bản 2.0 tiêu chuẩn và đặc biệt nhé. Cho e giá lăn bánh luôn nha.

Đội ơn các bác!!!

Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
CX5 sẽ khóc vì điều này.
cam đoan với bác là nó vẫn khỏe, và 99% bác chưa chạy tucson CKD rồi. Về ngoại thất thì ko bàn còn nội thất hoàn toàn ko có cửa so vs cx5, nhận xét là rẻ tiền, vd cụ thể như taplo nhựa cứng, phuộc khá cứng y như con cerato/elantra(khả năng xài chung), da cũng như cerato(ngay cả mùi da, nhựa mới y chang con cerato lúc nhà e mới mua), vô lăng xấu, màn hình đúng kiểu gắn vào cho có(100% tính năng nằm ở bảng đồng hồ tốc độ rồi, màn hình ngoài bật fm và hiện cam lùi ra thì chả có gì để chọt vào), ngoài ra thì 1 số chi tiết, tiện ích như gương, công tắc đèn ko đc cao cấp như CX5(vụ này thì e phải nhìn lại hình ảnh nội thất thì e mới chỉ ra cụ thể đc)

Hạng D
28/10/12
1.510
1.433
113
dạo này thấy Tucson chạy ngoài đường nhiều hơn trước rồi, sau đợt này chắc nhiều hơn nữa

• Like
Reactions: sontung
Hạng B1
21/3/14
50
50
18
mình thấy giá này chẳng bất ngờ tí nào, vì trước đó cả tháng vẫn có đại lý rao Tucson 621tr rồi mà, cái này chẳng qua là giá hãng đính chính lại thôi, như kiểu Toy đợt vừa rồi cũng thế, thông báo điều chỉnh giá giảm nhưng thực tế chẳng có tác dụng gì hết sáo.