Hạng B2
7/7/14
344
361
63
29
Ghê thiệt giờ mới biết xe ngon, hót nhưng không dám nhập vì sợ ảnh hưởng doanh số xe khác. Ngon và dễ bán thế sao không để bán, dẹp luôn Sorento và CX5 cho rồi.
thế nói như bác sao sorento đời 2017 ra từ đời nào mà nó ko nhập về vẫn cố bán đời cũ chi vậy ?

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
là sao bác :D

Nhưng mà em đã ngồi Sportage rồi và cảm thấy chật thiệt, nhất là khoản để chân.
Bữa mình coi 1 em gái quảng cáo cái xe sportage Kia , trên youtube còn đó. Em cứ Kia Sờ pót Tịt ...kkk làm mình không nhịn được cười. Hèn gì nó tịt cmnl. Hehe, em sale hay PR gì đó , đeo kính.

Hạng D
5/7/16
1.951
13.790
113
Thật ra con Tucson nó vẫn chạy hết chuyến đi đâu có gì hư hỏng đâu bác :D Chỉ là khi tới Nha Trang có tình trạng như e miêu tả, cũng đem ra Garage họ nói cho nó nghỉ ngơi đừng ép chạy quá thôi chứ nó đâu có bị hỏng bộ phận nào mà bác bảo "xe đểu" :D Bác full tải nhưng ở đây con Tucson e đi 4 nam thanh niên trung bình toàn trên 65 kg chưa tính đồ đem theo hơn 1 tuần, bác chạy Morning nên chắc chắn k đi đc những cung đường xấu, còn 2 xe bên e chơi tuốt hết vì là gầm cao mà nên công suất hoạt động cũng khác nhau, có thể do con RAV4 máy 2.4 nên đi xa nó khỏe hơn máy 2.0 của con Tucson thôi nhưng chắc chắn 1 điều nếu cùng 1 cung đường thì xe Hàn vẫn k thể so với xe Nhật dc, e cũng k biết giải thích sao nên mới gọi là "giá trị vô hình".
Ngay cả 1 bác ở bên box KIA từng làm chuyến Caravan đi Tây Tạng trên OS bằng con Sorento cũng mắc phải 1 số lỗi lặt vặt đó thôi, topic đó vẫn còn mà :)
Còn mấy bác muốn khẳng định xe Hàn minh ngon cứ thử làm chuyến xuyên Việt hoạt động đủ cung đường với hiệu suất cao đi về làm review cho mọi người thấy. Ở đây cả 2 xe đều k phải của mình, mình cũng k xãi Toyota hay Hyundai nên đâu cần dìm làm gì vì mình xài Honda, đi ra sao trải nghiệm sao thì chia sẻ thế thôi, chứ mình chả nói trong suốt chuyến đi đó con Tucson gặp lỗi gì mà mấy bác nhào vào bảo con Tucson có vấn đề, còn nếu bảo nó có vấn đề thì chính các bác đang tự chê dịch vụ các xe Hàn các bác đang chạy đấy :D Vì mình đã nói trước chuyến đi đều cho cả 2 xe vào hãng kiểm tra tổng quát hết rồi :D Chả lẽ dịch vụ chăm sóc của Hyundai có vấn đề o_O

troll bác chút thôi...

Về dịch vụ của Hyundai em nghĩ bác nào đang xài qua, nói chung đa số hài lòng. Em chỉ nghe nói dịch vụ của Toyota tốt hơn, và thứ 2 là Hyundai thôi. Bản thân trải nghiệm thì mới thử của Hyundai, Toy thì chưa. Nhìn chung hãng cũng check choát các thể loại và chủ yếu đi bảo dưỡng hay gì đó là làm theo danh mục, nếu chủ xe ko phát hiện các vấn đề bất thường thì nhiều khi các bạn cố vấn dịch vụ hay thợ cũng ko thèm để ý.

Bác chủ con Sorento mà bác nói cũng gặp trường hợp dở hơi là đi test cái bình acquy, hãng bảo còn ngon mà đi giữa đường wa tới HQ Cam thì tạch >.<

Đối với em, xe Hàn đi xa không tốt bằng xe Nhật, mà ở đây là Toyota. Quan điểm cũng dễ hiểu, vì xe Hàn cảm biến các loại đồ chơi khá nhiều, nên nhiều khi chạy hơi "nhiều" xí, máy hơi "nóng" xí thì nó báo loạn cả lên. Còn Toyota thì ko, vì nó...ko có :) hehe

• Like
Reactions: xlive and P.Huayra
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
troll bác chút thôi...

Về dịch vụ của Hyundai em nghĩ bác nào đang xài qua, nói chung đa số hài lòng. Em chỉ nghe nói dịch vụ của Toyota tốt hơn, và thứ 2 là Hyundai thôi. Bản thân trải nghiệm thì mới thử của Hyundai, Toy thì chưa. Nhìn chung hãng cũng check choát các thể loại và chủ yếu đi bảo dưỡng hay gì đó là làm theo danh mục, nếu chủ xe ko phát hiện các vấn đề bất thường thì nhiều khi các bạn cố vấn dịch vụ hay thợ cũng ko thèm để ý.

Bác chủ con Sorento mà bác nói cũng gặp trường hợp dở hơi là đi test cái bình acquy, hãng bảo còn ngon mà đi giữa đường wa tới HQ Cam thì tạch >.<

Đối với em, xe Hàn đi xa không tốt bằng xe Nhật, mà ở đây là Toyota. Quan điểm cũng dễ hiểu, vì xe Hàn cảm biến các loại đồ chơi khá nhiều, nên nhiều khi chạy hơi "nhiều" xí, máy hơi "nóng" xí thì nó báo loạn cả lên. Còn Toyota thì ko, vì nó...ko có :) hehe
Con RAV4 đi chung nó cũng đầy cảm biến hết à bác ơi thiếu mỗi cái Radar khoảng cách như bản Limited, vì là xe nhập Mỹ nên option nó k có giống cái bọn ráp trong nước :D Nhưng có lẽ tình trạng trong chuyến đi gặp phải là do "bắt 1 con ngựa vác nặng và hoạt động ở đường xấu" nên mới hiểu tại sao nhiều người thích đi du lịch thường chọn xe công suất lớn chứ động cơ 2.0 nói là đủ dùng ở điều kiện đường xá VN chứ khi gặp hoàn cảnh muốn dùng lại k có, hiện tại thì thấy CUV 5 chỗ xe Hàn chỉ toàn máy 2.0.
Đó cũng là 1 phần lí do chủ xe Tucson đổi lên CR-V 2.4 để đi xa chạy cho sướng hơn. Sắp tới tụi e cũng sẽ làm vài chuyến đi trong 1 tuần nữa đây. Chủ xe CR-V hiện tại rất hài lòng với nó mặc dù có 2 khuyết điểm thua con Tucson là cách âm kém hơn và chỉ có 1 cầu :D

• Like
Reactions: tmci5z6@1 and xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Theo em thì cái hên xui đó là: độ ổn định vẫn chưa thể bằng xe Nhật được, tỷ lệ lỗi sản phẩm cao hơn xe Nhật. Nó sẽ hỏng những cái mà mình ko thể nào nghĩ ra và vào những thời điểm mình ko thể ngờ tới. Cách đây vài năm em có đi với 1 anh bạn đi Sonata đi Bình dương, trên đường về hạ kính xe xuống hút thuốc. Đến lúc bấm kính lên thì bị đứt cáp, 2 ae phải chịu nắng nóng khói bụi tếng ồn từ VSIP về tp.
Bác này giống em, nhưng em dính em Camry 2008. Cách nay hơn 2 năm xe thuê ngoài bắc đúng mùa mưa phùn lạnh dịp sau tết: hạ kính xuống rồi nó ko lên thế là lên cao tốc ăn đủ sình lầy bùn đất.

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Con RAV4 đi chung nó cũng đầy cảm biến hết à bác ơi thiếu mỗi cái Radar khoảng cách như bản Limited, vì là xe nhập Mỹ nên option nó k có giống cái bọn ráp trong nước :D Nhưng có lẽ tình trạng trong chuyến đi gặp phải là do "bắt 1 con ngựa vác nặng và hoạt động ở đường xấu" nên mới hiểu tại sao nhiều người thích đi du lịch thường chọn xe công suất lớn chứ động cơ 2.0 nói là đủ dùng ở điều kiện đường xá VN chứ khi gặp hoàn cảnh muốn dùng lại k có, hiện tại thì thấy CUV 5 chỗ xe Hàn chỉ toàn máy 2.0.
Đó cũng là 1 phần lí do chủ xe Tucson đổi lên CR-V 2.4 để đi xa chạy cho sướng hơn. Sắp tới tụi e cũng sẽ làm vài chuyến đi trong 1 tuần nữa đây. Chủ xe CR-V hiện tại rất hài lòng với nó mặc dù có 2 khuyết điểm thua con Tucson là cách âm kém hơn và chỉ có 1 cầu :D
Em nghĩ con xe đó bị lỗi gì thôi. Chứ xe nào thiết kế ra thì cũng đã đáp ứng dc các điều kiên đường xá. Morning còn nhỏ hơn yếu hơn, xe của ông anh em cho e mượn đi chở full tải đi hơn 200km liên tục lên cao tốc Hải Phòng em đạp 120 cũng đâu thấy đuối hay bị gì đâu, lúc mới đi xe nhỏ cũng hơi sợ nó yếu đuối này nọ nhưng thấy chạy cũng chẳng vấn đề gì. Vios, innova full tải chạy sg-nha trang cũng có sao đâu. Hehee