Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Cách đây vài hôm em mở cốp sau Ỉn để lấy đồ phát hiện thùng Aquafina bị ướt. nhìn bên cạnh cũng có 1 ít nước đọng lại. Em nghĩ chắc do có chai nào không đậy nấp nên kiểm tra từng chai thì tất cả chai đều còn nguyên. Em nghĩ sang nguyên nhân khác chắc là do chai lau kiếng với chai vệ sinh nệm, kiểm tra 2 chai thì đều đã đóng kín nút, em vặn nấp cứng hơn rồi thôi, nghĩ chắc cũng không có gì.

Đến hôm qua mở cốp lấy đồ thì mới phát hiện nước trên sàn rất nhiều, cái khăn để ở đây giống như là nhún nước lên, kiểm tra kỹ lại lần nữa thì tất cả chai nước ở đây đều đã được đậy kín lại nên chỉ còn nguyên nhân duy nhất là dột mưa vì chổ em ở xe đều để ngoài trời, SG mấy ngày nay mưa như thế nào thì chắc các bác cũng biết. Giờ em đang để vài hôm nữa xem có còn tình trạng trên nữa không.
Giờ các bác cho em hỏi nếu là do để ngoài mưa thì khắc phục thế nào ạh? (Các bác đừng kiu em trùm xe hay đậu trong nhà nhá)
Thanks!

24/3/10
4.364
3.876
113
Kiểm tra kỹ ron kính hậu, nhất là quanh vị trí đèn STOP, dùng ca xối nước từ bên ngoài để kiểm tra xe keo có hở hay k???

Hạng F
22/10/09
8.170
29.938
113
chắc là joint cửa bĩ hở hoặc nếu xe bác có gắn handrail trân nóc thì có thể silicon ko kín.. nước len vào. bác xem plafond có dấu nước ko