Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Em đâu có phán xét ai đâu bác? Bác chỉ giúp chỗ nào em phán xét người khác ạ. Em chỉ nói là con xe cùi bắp thôi chớ có nói ai đâu. Thì ai thích thì mua thôi, em là em hổng thích. :D
E để ý bác rồi đó bác @ben.le bác là đặc công đúng hem , sở trường chính là đặc boom :)

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Dạ, cảm ơn bác. Em coi mấy chú này chém gió xong em cũng hổng tin được. :p:D
Hehee e cũng vậy, ko bàn về nhận xét kết quả của mấy chú này, nhưng cái trò bịt mắt sờ sờ là sml rồi , chuyên nghiệp như mấy chú này ko cần sờ chỉ cần ngửi ngửi là biết mình ngồi lên xe gì gồi :)

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Tiền nào của đó thôi bác, ko phải tự nhiên gía bán bèo nhất phân khúc mà doanh số mãi lẹt đẹt. Em chạy cảm nhận quá kém cỏi, chẳng có cảm xúc gì, ga nặng, lái vô vị lại bồng bềnh.
Bậy nà , là Sorento chứ đâu phải Fortuner mà bác nói vậy .

Hạng B2
28/3/17
193
39
28
41
Hình như tất cả mẫu xe Huyndai của Thành Công đều nằm trong top 20. Còn Toyota thì tất cả mẫu xe lắp ráp đều vô top 20. Thaco chậm cập nhật mẫu xe mới quá nên ngày càng tụt về phía sau, như con Rio nếu lắp ráp ở VN có khi là đối thủ xứng tầm với Accent. Còn con Accent nếu Thành Công lắp ráp kịp theo đơn đặt hàng có khi ngang bằng với Vios cũng nên.
accent bán tốt thật; không biết xe cộ thế nào

Tập Lái
26/9/17
7
2
3
26
Bác có thể chia sẻ background và trải nghiệm của bác qua các đời xe không ? Em là dân kỹ thuật, từng học và làm việc trong lĩnh vực hệ thống cơ khí ở nơi mà chúng ta hay gọi là địa giới, và em thấy ba người này đều có trình độ. Có thể cách trình bày của họ được tô vẽ bởi nhiều thứ nhưng khách quan mà nói là không tồi tí nào. Bác không tin thì cứ thử review chính cái xe bác đang chạy rồi quay lại upload lên youtube, không cần share nha. Để đó 3 tháng quay lại xem thử coi nó ra làm sao. Bác sẽ rất bất ngờ vì thấy video chẳng được như bác mong muốn.
Bác này được cái nói đúng quá

• Like
Reactions: congtumau
Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
Đều như vắt chanh tháng nào em colo cũng 3 tới 4 trăm. Thôi thì sức yếu làm việc nhỏ, trail bán vậy cũng được rồi. Trong top 20 có 2 chú Mít, hy vọng chú Xpan về để lọt vào top 10 1 lần thử xem nào.
Nếu một tháng về duoc 2000 xe thì em nghĩ nó sẽ nằm tốp 3 luôn đó chứ. Ma em nghe chỉ về 500 hay 700 chiếc 1 tháng là tối đa không hiểu tại sao nữa.

Hạng C
14/4/13
646
230
43
Nghe nói Toyota Rush giá khoảng 700 tr, lăn bánh cũng gần 800 tr, giấc mơ xe giá rẻ còn xa !

Hạng B2
1/12/17
131
57
38
45
Bác thích xe Nhật hay Đức, Ý gì đó đều được nhưng bác đừng nói xàm về hãng xe khác nhé, bác nói không đúng nên mới bị nhiều anh em phản ứng, đâu chỉ mình em. Em cũng đang đi xe Nhật nhưng em không chê xe Hàn thậm tệ như bác.
Đa số người sử dụng xe đều cố tình nói xấu hoặc tìm kiếm những khuyết điểm của những hãng xe khác đang cạnh tranh với dòng xe mình đang đi để chê bai nhằm mục đích tự nâng cao giá trị của xe mình lên. Em đồng ý với ý kiến là thời đại này người tiêu dùng nên mở rộng tầm mắt ra với vô vàn lựa chọn hợp lý chứ không phải cứ kiểu hùa theo số đông.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PeggyMaz
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Đa số người sử dụng xe đều cố tình nói xấu hoặc tím kiếm những khuyết điểm của những hãng xe khác đang cạnh tranh với dòng xe mình đang đi để chê bai nhằm mục đích tự nâng cao giá trị của xe mình lên. Em đồng ý với ý kiến là thời đại này người tiêu dùng nên mở rộng tầm mắt ra với vô vàn lựa chọn hợp lý chứ không phải cứ kiểu hùa theo số đông.
Em cũng thấy vậy, đặc biệt là Fan Toyota và Honda, mục đích chính cũng để bán lại đỡ mất giá.
Toyota thì nổi bật nhất, lập lờ nói xe Toyota giữ giá, dễ thanh khoản, nhưng thực tế chỉ đúng với dòng xe chuyên chạy dịch vụ, các dòng khác bán lại vẫn mất giá nhiều.

• Like
Reactions: congtumau