Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Nhiều bác ngộ nghĩnh ghê.
Tiền ko có, có 5 600tr đòi mua xe full option trang bị an toàn ngập răng các kiểu. Nói ra thì bảo nhìn qua Mẽo qua EU với 25 30k $ thì mua được gì?
Các bác cứ mang về 1 hệ quy chiếu là VN hay ĐNÁ rồi so sánh thôi, còn có tiền tỷ thì chọn xe sang mà đi. Còn ko cứ làm cái thẻ xanh qua Mẽo rồi muốn mua gì thì mua.
Nhiều bác hay lắm, lên đây gào chê Toy đù, Kia Hyundai Hàn xẻng đủ kiểu nhưng mua thì hạng A cứ i10, morning. Hạng B cứ Vios Accent, hạng C thì đè cerato elantra :))) và cứ MVP cỡ trung thì Ỉn.
Thiệt là ngộ nghĩnh.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
Người tiêu dùng Việt càng ngày càng quan tâm tới sức khỏe, con người. Top 3 xe bán chạy nhất toàn là những xe an toàn bật nhất phân khúc.
đây mới chỉ là giai đoạn phổ cập ô tô thôi... cố sao mỗi nhà 1 chiếc;
sau giai đoạn này mới tới đoạn an toàn là yếu tố quan trọng khi mua xe.

Hạng B2
26/5/16
299
253
63
"Nói là việc của mồm". Chắc bác nghe câu đó rồi chứ ạ. Có thế 4rum nó mới sôi động, không thì buồn lắm.
Nhiều bác ngộ nghĩnh ghê.
Tiền ko có, có 5 600tr đòi mua xe full option trang bị an toàn ngập răng các kiểu. Nói ra thì bảo nhìn qua Mẽo qua EU với 25 30k $ thì mua được gì?
Các bác cứ mang về 1 hệ quy chiếu là VN hay ĐNÁ rồi so sánh thôi, còn có tiền tỷ thì chọn xe sang mà đi. Còn ko cứ làm cái thẻ xanh qua Mẽo rồi muốn mua gì thì mua.
Nhiều bác hay lắm, lên đây gào chê Toy đù, Kia Hyundai Hàn xẻng đủ kiểu nhưng mua thì hạng A cứ i10, morning. Hạng B cứ Vios Accent, hạng C thì đè cerato elantra :))) và cứ MVP cỡ trung thì Ỉn.
Thiệt là ngộ nghĩnh.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Chắc Ertiga và Avanza mới về làm nền cho Expander quá :))
Xpander chuẩn bị làm nền cho Ertiga ấy bác! Chạy dịch vụ ngta ko cần cái mã, ko cần trang bị an toàn quá đâu.
Rẻ hơn 15% là đủ cho họ vận hành xe 3 năm rồi :))).

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Xpander chuẩn bị làm nền cho Ertiga ấy bác! Chạy dịch vụ ngta ko cần cái mã, ko cần trang bị an toàn quá đâu.
Rẻ hơn 15% là đủ cho họ vận hành xe 3 năm rồi :))).
Chạy dịch vụ cũng chở người chứ phải chở heo đâu mà k cần an toàn hả bác!?

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Chạy dịch vụ cũng chở người chứ phải chở heo đâu mà k cần an toàn hả bác!?
Chạy dịch vụ họ ko quan tâm tới Cân bằng điện tử với Cruise control đâu bác ạ.
Thấy taxi ko? Rồi bao nhiêu xe chạy dịch vụ ở VN này có cân bằng đt với cruise control?
Mấy ông dịch vụ mấy ổng tính lắm, 90tr đủ vận hành xe 3 năm nhé. Và nếu nói như bác thì mỗi lần bác và gia đình đi taxi hay xe dịch vụ bác và gia đình đều là con heo à?

Hạng B2
17/8/12
146
112
28
Người tiêu dùng Việt càng ngày càng quan tâm tới sức khỏe, con người. Top 3 xe bán chạy nhất toàn là những xe an toàn bật nhất phân khúc.
An toàn hơn là đi xe máy
Phương tiện giao thông là phương tiện giao thông, che nắng che mưa, có điều hòa, chở được 4-5 người. Thế là quá đủ để sở hữu những chiếc xe như vậy rồi