Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Vai ột thần thánh. Tháng 2 nghỉ Tết mà vẫn 1500 con, hơn gấp đôi các dòng khác !
Bác nghĩ đi.Em đi mua xe lần 2 mà các bác cụ già lớn bé gì cũng kêu sao ko mua vios.Em hỏi lại vì sao phải mua vios? ( mấy cụ ấy đi 2 bánh chưa bao giờ đi 4 bánh )
Mấy cụ trả lời vì đó mà toyota máy bền,xe êm,giữ giá.Thế đó sao ko bán được.Altis ngon doanh số thua m3 mới đáng hận chứ còn vios ..... =))

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Bác nghĩ đi.Em đi mua xe lần 2 mà các bác cụ già lớn bé gì cũng kêu sao ko mua vios.Em hỏi lại vì sao phải mua vios? ( mấy cụ ấy đi 2 bánh chưa bao giờ đi 4 bánh )
Mấy cụ trả lời vì đó mà toyota máy bền,xe êm,giữ giá.Thế đó sao ko bán được.Altis ngon doanh số thua m3 mới đáng hận chứ còn vios ..... =))
Em ko phải fan toy. Cũng chưa sở hữu toy. Nhưng em đưa ra giả thuyết giá Attis = M3 không biết doanh số thế nào pác nhỉ

• Like
Reactions: Bin Bin
B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
Ford Ranger bán nhiều vì nhờ giá và sự đa dạng về sản phẩm bác ah! Trong khi các hãng khác không tập trung vào dòng xe bán tải thì Ford Ranger nổi lên là điều tất yếu.
Nếu xét về sử dụng, Ranger thua khá khá các xe khác, dù 3.2. Đi thi toàn thua, cách âm dầy nên ù nặng.
Bạn mình thử nhiều xe rồi, lý do duy nhất là hổ trợ lái.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Có ông ở trên so sánh Toy VN ( em ko nói toy mỹ) với iphone.Bác ko thấy nó sai sai à? đi xe toy như mình phục vụ nó vậy mà đi so vs iphone.Theo em so nó với cục gạch nokia chính xác nhất : bền,giữ giá,ko có gì để hư

Tập Lái
3/1/18
14
13
3
42
Dân mình còn nghèo quá, toàn xe giá rẻ lọt top bán chạy nhất không. Trong đó tâm lý "ăn no mặc ấm" vẫn còn phổ biến thay vì "ăn ngon mặc đẹp".

=> Nên mấy xe bình dân, trang bị nghèo nàn toàn bán được nhiều nhất. haizz !

P/s: Riêng Mazda CX5 trang bị tới nốc thì Em thấy nó bán chạy rất xứng đáng.
CX5 cũng đâu phải ăn ngon mặc đẹp. Thiếu gì xe tốt hơn. Quan trọng là đa số thấy hài lòng cái nào trong túi tiền của họ.

Tập Lái
3/9/10
32
15
8
Đang hóng mua Navara EL mà không thấy trong danh sách, thua cả Triton và Colorado luôn.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Có ông ở trên so sánh Toy VN ( em ko nói toy mỹ) với iphone.Bác ko thấy nó sai sai à? đi xe toy như mình phục vụ nó vậy mà đi so vs iphone.Theo em so nó với cục gạch nokia chính xác nhất : bền,giữ giá,ko có gì để hư
Hi em chưa sở hữu toy. Nhưng em khảng định với pác. Với tầm tiền của hạng xe hạng B thì vios nó là vô đối. Chả có xe nào hơn được nó. Và phân phúc 7 chỗ đa dụng thì ỉn nó cũng chấp hết. Pác phải công bằng chứ đừng nghe thiên hạ chửi rồi chửi theo. Pác hãy so sánh con vios hạng b với các xe khác cùng phân khúc coi có con nào hơn được nó. Xe rộng, dáng trường xe ko nói là đẹp nhất, trang bị vừa đủ như những xe khác, em đã từng đi rio nhập hàn đây. So với vios em chả thấy trang bị hơn được cái gì. M2 và festa thì nhìn như xe con ccz

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Hi em chưa sở hữu toy. Nhưng em khảng định với pác. Với tầm tiền của hạng xe hạng B thì vios nó là vô đối. Chả có xe nào hơn được nó. Và phân phúc 7 chỗ đa dụng thì ỉn nó cũng chấp hết. Pác phải công bằng chứ đừng nghe thiên hạ chửi rồi chửi theo. Pác hãy so sánh con vios hạng b với các xe khác cùng phân khúc coi có con nào hơn được nó. Xe rộng, dáng trường xe ko nói là đẹp nhất, trang bị vừa đủ như những xe khác, em đã từng đi rio nhập hàn đây. So với vios em chả thấy trang bị hơn được cái gì. M2 và festa thì nhìn như xe con ccz
Cái xe trong ảnh đại diện tôi cầm lái là vios đấy bạn.Mới vừa rồi tôi mua cerato đây.Và có nhận xét công bằng như sau :
Vios : mình phục vụ nó chứ nó ko phục vụ mình,xăng xe tiết kiệm 7l,đồng ý,nhưng vận hành ko hề êm ái tí nào,ồn ào,bồng bềnh,trên xe ko có 1 cái gì để phục vụ mình trừ việc mình lái nó.Cốp thì cốp cơ muốn mở thì phải bật trong xe,đập hoài ko vào,em tập gym nữa có lần bực quá đập nó mốp luôn.Bực.Còn về bảo dưỡng thì ko có gì thay lốp dầu nhớt,thỉnh thoáng hỏng đèn,cháy cầu chì,thay bánh ăc qui.
Cerato và rio em đều đi rồi : có độ trễ ga khi vượt xe.Xe êm hơn hẳn vios,như 1 cái xe hoàn toàn khác,xe đầy đủ đồ chơi,tay lái nhẹ hơn so với vios,xăng tốn hơn vios,đi đầm,cốp điện,nói chung nó bền hay ko em chưa rõ nhưng em thấy rất sướng.Em cũng chưa thấy hư gì vì mới mua.Quả thật 1 trời 1 vực,nói ra giống là lái vios như em mới ra tù luôn vậy đó.Cảm giác đó ko biết có ai hiểu ko?
Nên tôi khuyên các bạn khi mua xe đừng hỏi ai mà hãy tự cảm nhận,xe là phương tiện phục vụ mình chứ ko phải mình phục vụ nó,còn ai sợ mất giá này nọ thì cứ đi tù vios đi cho biết :D