Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Bán càng chạy thì đường càng trật.
Ai không thích cảm giác lái thì em nói thật bắt Grab đi cho khoẻ đỡ tốn tiền mua xe,nuôi xe,mất giá...

• Like
Reactions: copycon
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác quên 1 điều, Ford là hãng đi trước, ăn vào gốc rễ của Châu Âu lâu rồi, doanh số Ford gấp rưỡi Toy cũng k phải là hơn hẳn. Tại Mỹ doanh số Toy k thua Ford nhiêu đâu bác, trừ dòng F ưu thế tuyệt đối, còn lại đều tương đương hoặc thấp hơn.
Mà bác biết nhiều thật, anh em bạn bè cô dì, giờ tới các công ty... Mà điều nào bác biết cũng để dè bỉu Toy hehe
He he ! Em không hề dè bỉu Toy US hay xe nhật (em chỉ dè bỉu Toy VN)...
Em cũng tóm lại cho bác là nhà em chỉ có mình em đi xe Mẽo, còn lại là toàn Nhật (Nissan, Mazda, Mitsubishi & Toy Altis)...
Em chưa hề chê xe Toy Global (em hay ngồi con Camry LE 2009 của ông hàng xóm nên biết nó ngon hơn con Camry 2015 của LD nhiều lắm), do các bác cứ thích đánh đồng Toy Global & Toy VN và mờ mắt cho những cái thiếu sót của toy LD. Tại sao Thailand nó thờ Toy còn hơn Việt nam mà người dân của nó vẫn được đối xử tốt hơn hẳn các hãng xe khác ?
P/S: Em cũng mém lụm con Toy New Altis nhưng sau khi dắt ông già (bộ đội) đi test 1 vòng xe nhật. hàn, mỹ (đơn giản là gõ gõ capo & đóng mở cửa) thì ông già không cho mua xe Hàn do...., còn Altis do bảo ko đúng giá trị thật của nó.

Gửi bác hình minh họa chơi mới thấy tội cho anh Focus & Civic & Elantra
[Infographic] Top 20 xe bán chạy nhất tháng 3/2017

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bán càng chạy thì đường càng trật.
Ai không thích cảm giác lái thì em nói thật bắt Grab đi cho khoẻ đỡ tốn tiền mua xe,nuôi xe,mất giá...
Nhiều người đi làm 1 ngày 100-200km bác ơi... Grab thì chết mất..

• Like
Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Bác quên 1 điều, Ford là hãng đi trước, ăn vào gốc rễ của Châu Âu lâu rồi, doanh số Ford gấp rưỡi Toy cũng k phải là hơn hẳn. Tại Mỹ doanh số Toy k thua Ford nhiêu đâu bác, trừ dòng F ưu thế tuyệt đối, còn lại đều tương đương hoặc thấp hơn. Chưa kể Honda và Nissan doanh số tương đương Ford.
Mà bác biết nhiều thật, không biết đã bao nhiêu lần bác dẫn chứng anh em bạn bè cô dì, giờ tới các công ty... Mà điều nào bác biết cũng để dè bỉu Toy hehe
Bác mới quy chụp cho người khác đó.
Toy VN thì em đây cũng khinh chứ nói là dè bỉu. CÒn vì sao chắc bác cũng tự biết.
Con Toy thế giới thì, number 1.

• Like
Hạng C
10/1/17
541
21.132
93
Hì, đúng rồi bác, vì ở Châu âu họ cũng sợ mất giá nên mua Toy cũng khá lắm và còn tăng trưởng nhanh nhất trong top 10 nữa chứ. Châu âu chỉ thấy Prado chứa k thấy explorer đâu bác. Mỹ hình như còn nhiều hơn. Châu Á và Châu đại dương thì quá bá đạo... tóm lại là cả cái thế giới này đều nghèo và sợ mất giá ah.

View attachment 651507

Toàn cầu 02 tháng đầu năm hình như cũng toàn bọn nghèo nên VW và Ford giảm trong khi 3 thằng Nhật lùn tăng hơi bị nhiều.

View attachment 651522
Phò Explorer có bán ở châu Âu đâu.
Con Prardo cũng không bán ở Mỹ (con Land Prado xuất phát điểm là thị trường Úc Nhợn), mẽo thì Toy co Land Crusie thôi.

Mỗi thị trường một thị hiếu, phụ thuộc vào nhận thức, thói quen, thu nhập, văn hóa.

Phò bán Focus, Mông đau, Fiesta rất chạy ở châu Âu nhưng chính quốc thua bọn Nhựt Lùn, Accord bán Mẽo chạy nhất nhì nhưng bán không nổi ở Châu Âu. Nếu nội suy hay quy nạp từng thị trường thì xe nào bán ế là xe đểu à.

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Và....Hyundai i10, Kia Morning 2 dòng xe kém an toàn nhất sẽ đi về...... đâu???
Cũng sẽ về VN. Nhưng dành cho xe chạy Taxi, Uber, Grab,... và ở các tỉnh những người mới mua xe lần đầu. Em nghĩ thế. :)

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Người ta làm chủ.... đi thế bình thường , có chi lạ bác!
Là chứ bác,nếu 1 tuần đi 1 2 lần thì có thể,còn nếu ngày nào cũng đi thì là chứ. Với lại nếu làm chủ doanh nghiệp lớn thì chắc chắn ko cần sợ tốn kém mấy cái em nói với lại có tài xế riêng đi cho sướng