Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Là chứ bác,nếu 1 tuần đi 1 2 lần thì có thể,còn nếu ngày nào cũng đi thì là chứ. Với lại nếu làm chủ doanh nghiệp lớn thì chắc chắn ko cần sợ tốn kém mấy cái em nói với lại có tài xế riêng đi cho sướng
Em gặp nhiều chứ bác, sáng đi VT chiều về, tuần 3-4 ngày đi vậy. Hoặc đi đạm Phú Mỹ cũng vậy

Hay anh em, ngày chạy xuống BD sáng đi chiều về, gần 100km

Hạng C
11/10/15
761
674
93
Các bác cho em vài lý do tại sao con Cerato rớt top vậy? Thấy cũng ổn lắm mà

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Là chứ bác,nếu 1 tuần đi 1 2 lần thì có thể,còn nếu ngày nào cũng đi thì là chứ. Với lại nếu làm chủ doanh nghiệp lớn thì chắc chắn ko cần sợ tốn kém mấy cái em nói với lại có tài xế riêng đi cho sướng
Hàng chủ mà có tài xế thực ra ít lắm bác, đâu xài tiền như bọn đi xe công đươc. E làm KS nên thấy ngoài công ty liên doanh, cho thuê xe chạy Ỉn là đại đa số chắc do không có gì để hư, dễ bảo dưỡng, còn như mấy công ty xây dựng như bán gạch lót, sơn, keo này nọ thì hay chơi bán tải vì chở mẫu theo.

• Like
Reactions: LY Hang
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Hàng chủ mà có tài xế thực ra ít lắm bác, đâu xài tiền như bọn đi xe công đươc. E làm KS nên thấy ngoài công ty liên doanh, cho thuê xe chạy Ỉn là đại đa số chắc do không có gì để hư, dễ bảo dưỡng, còn như mấy công ty xây dựng như bán gạch lót, sơn, keo này nọ thì hay chơi bán tải vì chở mẫu theo.
Nhà em làm PU và giày cũng có xe bán tải và 1 chiếc mazda cho mấy đối tác nước ngoài mỗi khi qua nó dùng. Còn gia định toàn tự lái kaka. Nhưng trên Thủ Dức-Binh Dương nên cũng ko sợ kẹt xe mấy.

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Các bác cho em vài lý do tại sao con Cerato rớt top vậy? Thấy cũng ổn lắm mà
Cơ bản vẫn là giá thôi bác. Trước đây có một mình a Hải định giá cao rồi tung chiêu khuyến mãi cao các hãng khác ngó lơ nên mình a Hải hốt hết! Sau thời gian thấy a Hải đếm tiền ngon quá a Công giảm giá con elentra gần bằng cerato. Nếu em thích xe hàn thì em mần con elentra! Chua hết altis của toy cũng giảm giá và tặng phụ kiện tùm lum nên chia sẽ bớt khách của cerato.
CX 5 trước đây vẫn bá đạo về giá nên luôn nằm top cao là dễ hiểu! Nissan nóng mặt giảm x-trail 100 củ bản 2.0 giá gần bằng cx5 2.5, nếu thích gầm cao em chọn x-trail vì các lý do sau: 1. Cảm giác lái x-trail quá ngon, ngoại thất nhìn nhỏ hơn cx5 nhưng ngồi khá rộng, option đủ dùng, hàn ghế thứ 2 ngã được. Lỡ đi đông người thì nhét 7 người không bị xxx thổi. Nên doanh số x-trail lên top thôi. Cx5 muốn trở lại đỉnh cao thì định giá cx5 bản cao cấp nhất phải thấp hơn x-trail 2.0 ít nhất 70tr! Định giá luôn chứ không phải khuyến mãi vì thuế trước bạ nộp trên giá niêm yết! Như vậy giá lăng bánh của cx5 rẻ hơn nhiều so với đối thủ!
Tháng này sẽ có đợt điều chỉnh giá nữa có lẽ vẫn là a Hải bắn trước. Cảm ơn a Hải mà người dân việt nam mua được xe oto giá rẻ dần! Chứ không giờ altis 2.0 chắc giá 1,1 tỷ, camry 2.5Q cũng 1,7 tỷ!

Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Cũng như VIOS thôi, toàn xe dịch vụ..... tài xế thuê, khách đi.....ông chủ, bà chủ xe có đi đâu mà lo an toàn hay không bác?
Mình theo dõi các dòng xe bán chạy hằng tháng thì có bạn bảo doanh số đó là ko tính đến xe taxi mua để làm dịch vụ, 1 số khác thì bảo đã tính rùi. Nếu đúng là đã tính taxi vào thì doanh số vios như vậy ko có gì là lạ, nhưng nếu ko tính taxi mà 1 năm 12 tháng thì hết 10 11 tháng toy bán hơn 1000 con vios, doanh số luôn đứng đầu thì mình nghĩ các con số đó ko chính xác, vì ra đường mình bắt gặp 4tuner còn nhiều hơn vios ko chạy taxi. Còn trường hợp 4tuner thì cũng vậy. Tháng nào cũngg mấp mé 1000 chiếc, và nếu đúng là chạy dịch vụ thì dân mình mua xe làm dịch vụ nhiều thế cơ à. Tính hạo hạo 900 chiếc/tháng thì 1 năm có hơn 10000 chiếc, và trong số đó hầu hết là dịch vụ.
P/s: Nhưng mà chốt lại thì ở VN mình vẫn là câu nói, 2 bánh thì honda còn 4 bánh thì toy. :))))))))

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nissan đã trở lại khá tốt :D Nhưng có 1 điều tại sao mình gặp con Navara ngoài đường cũng khá nhiều, tần suất nó xuất hiện dường như chỉ sau Ranger mà thằng Nissan giấu doanh số hoài làm gì nhỉ? Hay tại cái danh hiệu "vua bán tải" mà doanh số chả bằng 1/2 Ranger nên xấu hổ giấu luôn :)
Navara thật chất vẫn ngon mà có gì đâu mà k dám công bố, tính ra Nissan cũng nhảy vô được Top 10 với X-Trail như Ford rồi chứ đâu như mấy cái hãng khác như Mitsubishi hay Chevrolet làm hoài mà cũng vào k được :D