Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Đứng đầu danh sách vẫn là 1 mẫu sedan hạng B thì chứng tỏ dân VN vẫn còn nghèo lắm. Trên thế giới thì bán chạy nhất là Corolla của Toy, 1 mẫu sedan hạng C trên Vios 1 phân khúc. Bao giờ bán chạy nhất VN là 1 mẫu sedan hạng D như Camry, Mazda 6, Optima thì lúc đấy em mới thấy vui đc :D
Corolla ở bển có 20 ngàn thôi anh ơi.

Hạng B2
29/5/17
209
700
93
Đứng đầu danh sách vẫn là 1 mẫu sedan hạng B thì chứng tỏ dân VN vẫn còn nghèo lắm. Trên thế giới thì bán chạy nhất là Corolla của Toy, 1 mẫu sedan hạng C trên Vios 1 phân khúc. Bao giờ bán chạy nhất VN là 1 mẫu sedan hạng D như Camry, Mazda 6, Optima thì lúc đấy em mới thấy vui đc :D
Ở đau thì tỷ lệ người nghèo cũng nhiều hơn người giàu nên xe chiếm đa số luôn là dòng xe nhỏ, rẻ tiền nhé bác.

Hạng B2
14/10/14
118
16
18
Ông cụ nhà em mua xe có biết gì lên forum đâu, thấy cơ quan ngta mua xe gì thì mua theo phong trào, hoặc ra showroom nghe tụi nó hot.

Hồi xưa rước con camry về xong một loạt vụ túi khí không bung nên em sợ quá bắt thanh lý gấp, chuyển qua Accord đi cho lành không thì mẹc. Mà mẹc thì chi phí nuôi lớn quá, ông cụ lại không biết sửa chữa nên quyết định xuống tay em Accord. Đi vài năm rồi vẫn quá chuẩn

Hạng B1
13/10/14
99
20
18
43
Trong các con xe pk B, tôi thấy City là ổn nhất, phần lưng ghế thẳng, ko bị trũng, nhũn mềm khi ngồi lâu như mấy con khác, người lái đỡ mệt

Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Doanh số tất cả các dòng xe của Toyota đều giảm. Vios thần thánh giảm 1133 chiếc, Fortuner đỏng đảnh làm giá giảm 633, Innova dịch vụ giảm 602 chiếc). Dự là tháng 7 sẽ giảm tiếp nếu Toyota không đưa giá xe về giá trị thật. Cứ đà này giá Toy sẽ tụt dốc không phanh. Giá xe Toy cũ mất giá thảm hại. Năm ngoái em hỏi có 500tr thì mua được xe gì của Toy. Anycar tư vấn anh cố thêm tí nữa (520tr) làm con Vios E MT 2012 đi cho nó "ngon". Bây giờ cũng chừng ấy tiền mua con Vios MT cuối 2016 lướt như mới.

Chỉnh sửa cuối: