Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.315
17.868
113
Lâm Đồng
[Infographic] Top 30 sự thật thú vị về Toyota

Toyota được biết đến như là một hãng xe thuộc hàng lớn nhất thế giới với doanh số khủng ở nhiều thị trường. Tuy nhiên, thương hiệu này còn nhiều điều thú vị mà có lẽ các bác chưa biết.[pagebreak][/pagebreak]

Mời các bác cùng theo dõi infographic sau để hiểu thêm về Toyota:
[Infographic] Top 30 sự thật thú vị về Toyota

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/12/12
895
2.044
93
Sau đây là sự thật thú vị về Toyota ở VN:
1. Chất lượng Toy theo tiêu chuẩn VN.......khác xa(thấp hơn :) ) so với tiêu chuẩn tại thị trường Mỹ, cũng như các thị trường....còn lại của thế giới :) .
2. Do chính sách thuế, giá xe Toy tại VN mắc gấp 3 lần Mỹ và trang bị cũng...ít hơn.
3. Toyota là hãng xe duy nhất có 1 dòng đại diện được phong "Thánh" tại VN.
4. Do doanh số bán ra cực lớn -> xác xuất dòng xe gặp tai nạn cũng lớn--->xác xuất túi khí không bung....cũng lớn :) :)
5. Điều không thể phủ nhận: Toy tại VN có khả năng giữ giá cao nhất.
Mời các bác tiếp ạ :)

Hạng D
24/8/07
1.658
2.688
113
Mình nghĩ do vn ko có tiêu chuẩn quy định độ an toàn của xe trong bài test đâm trực diện, đâm hông như thế nào nên xe thế nào cũng dc và cũng dc mua

• Like
Reactions: muaxegiatot
Hạng C
20/8/07
650
648
93
View attachment 1555853
Toyota được biết đến như là một hãng xe thuộc hàng lớn nhất thế giới với doanh số khủng ở nhiều thị trường. Tuy nhiên, thương hiệu này còn nhiều điều thú vị mà có lẽ các bác chưa biết.[pagebreak][/pagebreak]

Mời các bác cùng theo dõi infographic sau để hiểu thêm về Toyota:
View attachment 1555854
Cảm ơn pác vì bài viết đã cung cấp nhiều thông tin mà em chưa biết :):)

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Sau đây là sự thật thú vị về Toyota ở VN:
1. Chất lượng Toy theo tiêu chuẩn VN.......khác xa(thấp hơn :) ) so với tiêu chuẩn tại thị trường Mỹ, cũng như các thị trường....còn lại của thế giới :) .
2. Do chính sách thuế, giá xe Toy tại VN mắc gấp 3 lần Mỹ và trang bị cũng...ít hơn.
3. Toyota là hãng xe duy nhất có 1 dòng đại diện được phong "Thánh" tại VN.
4. Do doanh số bán ra cực lớn -> xác xuất dòng xe gặp tai nạn cũng lớn--->xác xuất túi khí không bung....cũng lớn :) :)
5. Điều không thể phủ nhận: Toy tại VN có khả năng giữ giá cao nhất.
Mời các bác tiếp ạ :)

Đoạn tô đậm là agency nghĩ ra để chữa ngượng cho toyota - chính xác phải là toyota có túi khí bền nhất, đặc biệt một số dòng không có túi khí nhưng vẫn ghi chữ "air bag" để bằng chị bằng em