Hạng B1
25/10/13
63
78
18
Mình bó tay các bác, Bác nói SUV mà đi sướng, êm hơn sedan D thì mình cũng quỳ lại. Mình mới đổi SUV sang Sedan D khoản 6 tháng nè. Đi rồi bác sẻ cảm nhận. Mua xe lần đầu chắc chắn thích SUV, nhưng rồi sẽ muốn đổi qua Sedan D nếu không có nhu cầu đi nhiều người.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Mình bó tay các bác, Bác nói SUV mà đi sướng, êm hơn sedan D thì mình cũng quỳ lại. Mình mới đổi SUV sang Sedan D khoản 6 tháng nè. Đi rồi bác sẻ cảm nhận. Mua xe lần đầu chắc chắn thích SUV, nhưng rồi sẽ muốn đổi qua Sedan D nếu không có nhu cầu đi nhiều người.
Mấy ảnh đang so với Sedan Vios City đó mà hahaha. Tầm đi Sedan D ít ai lên đây chém gió.

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
https://en.m.wikipedia.org/wiki/D-segment
Em tự thấy hơi thiếu kiến thức, còn đỡ hơn nhiều người tỏ ra ta đây biết nhiều nhưng thực ra...
Thế bác biết tại sao ko được xếp chung không???ở Việt Nam thì theo Việt Nam đi bạn...thử hỏi bà con xem carmy,mazda6,accord cùng phân khúc với mấy con bác nói xem ng ta trả lời thế nào(cùng phân khúc nhưng là Trung cấp với Cao cấp mình nói ko sai bạn đừng lấy wiki chỉnh)

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Bác nào chưa đi cả 2 Camry và M6 thì cứ nói thích M6 hơn, đi 1 thời gian rồi thì sẻ thấy M6 không thể so với Camry được. M6 đi nước đầu bốc hơn thật sự nhưng nước hậu thì thua xa Camry, kể cả dòng xe Honda cũng không bằng Toyota về khoản này.
Em nói thật con nào cũng chán như nhau, xe thì bồng bềnh, cảm giác lái như xe trẻ con, vào cua bùng binh 60 km/h thì nghiêng như sắp lật, đóng cái cánh cửa thì phòng phành như tôn. Túm lại tầm tiền đó em không bao giờ mua hai con này.

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Anh em trong nhà em đi Camry 2.0 và Mazda6 đây bác. Mỗi lần đi xa phải lấy SantaFe đi nè bác. Chạy khoẻ hơn, rộng rãi hơn, qua ổ gà ổ trâu mạnh dạn hơn.
Chắc bác đi Fortuner rồi chuyển qua Camry hay mazda 6 thì đúng là sedan ngon hơn thật.

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Em nói thật con nào cũng chán như nhau, xe thì bồng bềnh, cảm giác lái như xe trẻ con, vào cua bùng binh 60 km/h thì nghiêng như sắp lật, đóng cái cánh cửa thì phòng phành như tôn. Túm lại tầm tiền đó em không bao giờ mua hai con này.
Đúng bác ạ. Làm con Mer C lướt hay BMW seri 3 lướt chạy phê hơn.

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp